ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีใหม่ 2565 คับ  (อ่าน 1555 ครั้ง)

funny

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
สวัสดีปีใหม่ 2565 คับ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2022, 09:11:36 AM »
สวัสดีปีใหม่ 2565 ครับ อาจจะช้าไปหลายวัน เห็นบอร์ดเงียบๆ นะครับ  ;D

lala

• Sr. Member
  • *
Re: สวัสดีปีใหม่ 2565 คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2022, 05:52:56 PM »
สวัสดีปีใหม่ 2565 เช่นกันค่ะ ขอให้ อ. และเพื่อน ๆ ทุกสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองนะคะ (รอให้มีคนเปิดกระทู้สวัสดีปีใหม่อยู่พอดี)

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2022, 06:48:16 PM »
สวัสดีปีใหม่ทุกๆ คนครับ ขอให้ปีนี้เป็นปีแห่งความสำเร็จของพวกเรา

BBOYS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2022, 08:22:34 PM »
 :) สวัสดีครับ เพื่อนๆ ปีนี้ขอให้ทุกคน ประสบผลสำเร็จนะคร้บบบบ

Doody

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2022, 02:26:20 PM »
ปีที่ผ่านมาสำหรับผมก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เปิดร้านกาแฟเล็กๆอยู่ในอำเภอขนาดเล็กที่สภาพเป็นชนบทมากว่าเมือง ตอนไม่มีโควิดก็พอถูไถ มีรายได้บ้างจากลูกค้าประจำ ส่วนมากเป็นข้าราชการเกณียณมานั่งเล่าความหลัง ปรับทุกข์กัน นินทาชาวบ้าน นินทานักการเมืองบ้าง ก็พอประคองตัวไปได้ในสิ่งแวดล้อมที่เงียบๆ ไม่มีรายจ่ายมาก แต่พอเจอโควิดเข้าสองปีก็เงียบกริบไปเลย ดีว่าสถานที่ไม่ต้องเช่า ห้องแถวที่เปิดร้านเป็นบ้านพ่อตา เลยยังพอทู่ซี้ไปได้  เริ่มกลับมาดีสักสองเดือนเพราะ delta ซาลง แต่แล้วพอ omicron มาอาละวาดหนักต้นเดือนนี้ เงียบสนิทอีกแล้วครับ ถ้าไปต่อไม่ไหวสงกรานต์นี้ก็จะเลิกกิจการแล้ว

IM ก็ยังพอได้บ้าง ตรงนั้นนิดตรงนี้หน่อย Merch เดือนที่แล้วได้ $65 ที่จริงก็คาดหวังไว้ว่าช่วง shopping season มันน่าจะดีกว่านี้ สัก $200 ก็ยังดี  แต่เมื่อเจ้าโควิดมันยังไม่หยุด ผลที่หวังมันก็ไม่ได้ตามหวัง แต่ก็ยังดีกว่าไมไ่ด้อะไรเลย ส่วน clickbank ได้ $37

ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนสู้ต่อไปในปีใหม่ครับ ถ้าปีนี้โรคระบาดมันสงบลง ผู้คนคงจับจ่ายใช้สอยมากขึ้น คนทำ IM อย่างพวกเราคงกลับมามีรายได้เหมือนเดิม

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2022, 08:08:58 PM »
ปีนี้ไม่ทราบว่าพี่supฯ มีเวลาลงลึกเรื่อง Redbubble บ้างมั๊ยครับ เอาแบบว่าเทคนิคตีไข่ Redbubble ให้แตก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2022, 08:27:38 AM โดย พัฒน์ »

supersonics

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2022, 02:18:19 PM »
ปีนี้ไม่ทราบว่าพี่supฯ มีเวลาลงลึกเรื่อง Redbubble บ้างมั๊ยครับ เอาแบบว่าเทคนิคตีไข่ Redbubble ให้แตก

เรื่อง Redbubble ไม่ได้ลงลึกมาก บอกเล่าแค่ผ่านๆ เพราะโดยพื้นฐานมันก็คล้ายๆกับ Merch
เข้าใจตัวหนึ่งก็น่าจะทำอีกตัวหนึ่งได้ แต่เอาเข้าจริงๆ แต่ละแพลทฟอร์มเขามีลูกค้าคนละกลุ่มกัน
บางทีเอาตัวที่เคยขายดีที่ Merch มาวางที่ Redbubble กลับเงียบ พอเอาตัวที่โดน Reject จาก Merch มาขายที่นี่กลับขายได้ 
เรื่องนี้หลักสูตรฝรั่งไม่มีสอน ส่วนมากมันจะบอกเพียงคร่าวๆ พ่วงมากับหลักสูตร Merch
เลยต้องใช้เวลารวบรวมข้อมูลเองสักพัก ถ้ามีข้อมูลเพียงพอและได้ข้อสรุปชัดเจนก็อาจจะมีต่อ

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2022, 03:25:13 PM »

เรื่อง Redbubble ไม่ได้ลงลึกมาก บอกเล่าแค่ผ่านๆ เพราะโดยพื้นฐานมันก็คล้ายๆกับ Merch
เข้าใจตัวหนึ่งก็น่าจะทำอีกตัวหนึ่งได้ แต่เอาเข้าจริงๆ แต่ละแพลทฟอร์มเขามีลูกค้าคนละกลุ่มกัน
บางทีเอาตัวที่เคยขายดีที่ Merch มาวางที่ Redbubble กลับเงียบ พอเอาตัวที่โดน Reject จาก Merch มาขายที่นี่กลับขายได้ 
เรื่องนี้หลักสูตรฝรั่งไม่มีสอน ส่วนมากมันจะบอกเพียงคร่าวๆ พ่วงมากับหลักสูตร Merch
เลยต้องใช้เวลารวบรวมข้อมูลเองสักพัก ถ้ามีข้อมูลเพียงพอและได้ข้อสรุปชัดเจนก็อาจจะมีต่อ

รอชมครับ ผมก็ยังขาย redbubble ไม่ได้เลย ส่งไป 200 กว่าลายแล้วแต่ยอดไม่กระดิกเลย แม้แต่ลายที่ขายดีจาก merch ก็เงียบที่นี่
ยังสงสัยว่ารสนิยมของลูกค้าเว็บนี้น่าจะต่างจากกลุ่ม merch ยังจับทางมันไม่ถูก
ส่วน merch ยังพอขายได้บ้าง ไม่เยอะเท่าไหร่ แต่ก็พอมียอดให้เห็นทุกอาทิตย์

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2022, 06:46:40 AM »

ต้องใช้เวลารวบรวมข้อมูลเองสักพัก ถ้ามีข้อมูลเพียงพอและได้ข้อสรุปชัดเจนก็อาจจะมีต่อ

รอได้ครับ ระหว่างรอก็อัพลายเสื้อไปเรื่อยๆ ไม่ให้ขาด ไม่รีบร้อนครับ อายุป่านนี้แล้วเรื่องรวยคงยากเอาแค่ให้พออยู่พอกินอย่าให้ชีวิตยามแก่เฒ่ามันลำบากนักก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2022, 06:49:33 AM โดย พัฒน์ »

Doody

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2022, 03:26:59 PM »

ยังสงสัยว่ารสนิยมของลูกค้าเว็บนี้น่าจะต่างจากกลุ่ม merch ยังจับทางมันไม่ถูก
ส่วน merch ยังพอขายได้บ้าง ไม่เยอะเท่าไหร่ แต่ก็พอมียอดให้เห็นทุกอาทิตย์

ผมเห็นด้วยเหมือนกันครับ ถ้าอาจารย์ลงลึกเรื่อง Redbubble อีกหน่อยก็น่าจะดี บางอย่างมันก็เหมือนกับ merch แต่บางอย่างมันก็ต่างกัน
อย่างที่อาจารย์เคยบอกว่าเว็บนี้อยู่ในออสเตรเลีย ไม่ใช่อเมริกา ฐานลูกค้ากลุ่มใหญ่เขามาจากที่นั่นหรือเปล่า
ถ้ามีรายละเอียดเชิงลึกเพิ่มเติมก็น่าจะช่วยให้วางแผนการทำงานได้ง่ายขึ้น
เว็บนี้โตขึ้นเรื่อยๆ ผมเช็คดูใน facebook ก็มีฝรั่งที่ทำรายได้จาก redbubble อย่างสม่ำเสมออยู่จำนวนมาก แต่เรายังไม่มีข้อมูลเชิงลึกเพียงพอ

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2022, 10:57:05 PM »
สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ ขอให้กิจการรุ่งเรือง สุขภาพแข็งแรงกันทุกคนนะครับ

ปี 2021 แทบจะไม่ยุ่งกับ Affiliate เลย ไม่มีไอเดียในการเลือกสินค้าเลย แต่ก็แอบเข้ามาดูเพื่อนๆที่นี่บ้าง เพราะคิดถึงบรรยากาศเก่าๆ สมัยทำ Clickbank เมื่อ 10 ปีก่อน ไม่รู้ว่าปี 2022 การทำ Blog จะยังทำได้ในระดับไหน จะทำวีดีโอแบบ Youtuber ก็ไม่ใช่แนว

supanut

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2022, 11:35:23 AM »
สวัสดีปีใหม่จีน ทุกท่านครับ