ผู้เขียน หัวข้อ: Your account is blocked  (อ่าน 18208 ครั้ง)

kurng

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
Re: Your account is blocked
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 04:00:30 PM »
ทุกครั้งที่ล้ม ล้วนเป็นประสบการณ์เสริมความแข็งแรง

ปัญหาเรื่องการโดนปิดบัญชี บอกได้ยากว่า จะไม่โดนอีก
แต่หากเราเลี่ยง ในเหตุผลที่เขาใช้อ้างในการปิดบัญชีเราใน ช่วงนี้ ได้ การโดนปิดบัญชีก็ไม่น่าจะเกิด หากเขาไม่มีข้ออ้างเพิ่มเติมมาอีก

เหตุผลในการปิดบัญชี เท่าที่ผมเห็น และโดนเองด้วยบางข้อหาก็มี
1.มีบัญชีมากกว่า 1 บัญชี
2.เนื้อหาที่ส่งซ้ำกับเนื้อหาที่หาได้ฟรีในเว็ปทัวไป
3.เนื้อหาบังเอิญไปละเมิดลิขสิทธิ์ชาวบ้านเขา

ตอนนี้รู้สึกจะประมาณนี้  แต่ในอนาคตไม่แน่ ว่าจะมี กติกาอะไรเพิ่มขึ้นมาอีก

ผมบอกตัวเองเสมอว่า   ผมเจอ แหล่งขุดทอง  ผมจะไม่ยอมล้มเลิก หากยังไม่ได้ทองเท่าที่ต้องการ
ไม่ว่าจะโดน บล็อก แบน อีกสักกี่ครั้ง  ผมก็จะไม่หยุด  ผมก็จะหาวิธีกลับเข้าไปยังขุมทองนี้ให้ได้

สิ่งที่ผมทำก็คือ เมื่อจะเริ่มใหม่ อีก (ครั้งนี้ครั้งที่ 3 )   
ผมจะพยายามอยู่ในกติกาเขา
ผมจะพึ่งตัวเองให้มากที่สุดด้วยการ ทำหนังสือเอง
ผมจะไม่หยุดที่จะสอดส่าย หาขุมทองอื่น ๆ
ผมจะไม่ท้อ หากยังไม่ถึงจุดหมาย

เคยมีคนเขียนประโยคนี้ไว้ "  ไม่มีคำว่าล้มเหลว หากไม่ล้มเลิกไปเองซะก่อน"

เขียนซะยืดยาว
สรุป  สู้ อย่าท้อ ทำเต็มที่

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 04:13:46 PM »
สวดยอดเลย ลวกเพ่
สู้ สู้ ต่อไปครับ คุณ kurng
ไว้เตือนสติกันนะครับ

njandjj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 05:00:34 PM »
สู้ๆๆ คับพี่คัง

jj

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 05:36:45 PM »
ขอบคุณมากค่ะ

ขอมีพลังใจได้เพียงครั้งหนึ่งของคุณ kurng ก็พอใจแล้ว...

อย่างที่ คุณ kurng ว่าไว้ นี่คือขุมทองจริงๆ  :-* ทำแล้วมีคนซื้อจริง (เยอะมากด้วย) แล้วก็ได้เงินจริง  เงินเข้าตรงเวลาทุกเดือน

จะพยายามมมมมมมมมมม............................ สู้ๆ...................................... ต่อไป

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณ kurng ประสบความสำเร็จบนเส้นทางสายนี้นะคะ

นับถือในน้ำใจของนักสู้ ด้วยใจจริงค่ะ   :)

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 07:46:49 PM »
อืม เรื่องแบนนี่ถ้าไม่เจอกับตัวนี่ไม่รู้จริงๆครับ

เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ ;)
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

zaanook

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:38:02 PM »
เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ถูก blocked บัญชีนะครับ(ผมด้วย)
ไม่ค่อยได้โพสแต่ตามอ่านตลอด ผมเองก็โดนรอบ2แล้วเหมือนกัน
รอบแรกกำลังจะได้เดือนละ 5 หมื่นโดนสอยร่วงด้วยข้อหาหลายบัญชีแต่ยังได้เงินที่ค้างไว้
รอบนี้โดนข้อหาเดิม 555 คราวนี้เงินเกือบ3หมื่นที่ค้างไว้เค้าไม่คืนให้
สู้ครับ สู้ ปิดได้ปิดไป จะเปิดใหม่สู้ต่อไป เอาเงินฝรั่งมาใช้มันรู้สึกดีบอกไม่ถูก
 8)

supersonics

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:56:35 PM »
เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ถูก blocked บัญชีนะครับ(ผมด้วย)
ไม่ค่อยได้โพสแต่ตามอ่านตลอด ผมเองก็โดนรอบ2แล้วเหมือนกัน
รอบแรกกำลังจะได้เดือนละ 5 หมื่นโดนสอยร่วงด้วยข้อหาหลายบัญชีแต่ยังได้เงินที่ค้างไว้
รอบนี้โดนข้อหาเดิม 555 คราวนี้เงินเกือบ3หมื่นที่ค้างไว้เค้าไม่คืนให้
สู้ครับ สู้ ปิดได้ปิดไป จะเปิดใหม่สู้ต่อไป เอาเงินฝรั่งมาใช้มันรู้สึกดีบอกไม่ถูก
 8)

บัญชีแรกถ้าไม่โดนสอย ป่านนี้คงถึงแสนแล้ว
คนอื่นมักจะโดน blocked ด้วยข้อหา Undifferentiated แต่ของคุณโดนเพราะเิปิดหลายบัญชีทั้งสองรอบ
แสดงว่าเรื่องคุณภาพหนังสือไม่มีปัญหาเลย แม้จะเป็น PD ก็ตาม

รอบแรก ใช้ชื่อเดิมเปิดหลายบัญชี ไม่รอด
รอบสอง เปลี่ยนชื่อใหม่แล้ว แต่คอมพิวเตอร์เครื่องเดิม ก็ยังโดนอีก
ลองเล่าประสบการณ์การโดนบล็อคทั้งสองครั้งให้เพื่อนๆฟังบ้าง เผื่อว่าคนอื่นจะได้ไม่ผิดพลาดซ้ำรอย

คิดถูกแล้วครับ ปิดได้ปิดไป ปิดก็เปิดใหม่ ทำตัวให้เหมือนตุ๊กตาล้มลุก ผลักเท่าไหร่ก็ไม่ล้มถาวร
แล้วในที่สุดเราก็จะอุดช่องโหว่ที่ทำให้เราโดนปิดได้หมด

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 06:49:05 AM »
ผมเจอจุดพลาดจุดหนึ่ง ของผม

การเชื่อมโยง อีเมล์

ผมพลาดไป เพราะ  อีเมล์ที่ใช้ทำ มันเหมือนมีความเชื่อมโยงกัน ก็เลยโดน ข้อหา บัญชีซ้ำครับ

ผมสันนิฐานอย่างนี้ เพราะ  การเปิดบัญชีครั้งที่ 3 ของผม ทั้งที่ใช้ชื่อ คนอื่น ไม่ได้เกี่ยวโยงกับผมเลย แต่

บังเอิญว่าผมใจร้อน ไปใช้ อีเมล์เก่า ๆ ของผมเอง    ถึงผมจะเปลี่ยน รายละเอียดต่าง ๆในอีเมล์แล้ว  แต่ มันคงยังมีการเชื่อมโยงกับผมอยู่ ผลคือ เปิดได้ 3 วันโดนบล็อกครับ
ผมไม่ได้ใช้เครื่องตัวเองในการเปิดด้วยซ้ำ แสดงว่า ไม่น่าจะใช่เรื่องไอพี

อันนี้เป็นเพียงข้อสันนิฐานส่วนตัวนะครับ เผื่อไว้เป็นข้อควรระวังอีกข้อหนึ่ง

ยังไม่หยุดครับ เรายังคงหาวิธีเปิดบัญชีและวิธีส่งหนังสือต่อไป    อาจต้องลงทุนซื่อโน๊ตบุ๊คกันใหม่ละงานนี้ ฮา ๆ

njandjj

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:05:41 AM »
ต้องซื้อใหม่เลยหรอคับพี่คัง  มันมีโปรแกรมหลอก ip หลอก macadress อยู่นะแต่ไม่รู้ว่ามันจะจับได้หรือป่าวนะคับ ยังไม่เคยใช้เหมือนกัน

kurng

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:25:19 AM »
ต้องซื้อใหม่เลยหรอคับพี่คัง  มันมีโปรแกรมหลอก ip หลอก macadress อยู่นะแต่ไม่รู้ว่ามันจะจับได้หรือป่าวนะคับ ยังไม่เคยใช้เหมือนกัน

พี่ก็ ว่า ขำ ๆนะ ฮา ๆ
ในกรณีของพี่ พี่ว่าไม่เกี่ยวกับ ไอพี เครื่อง  แต่น่าจะเป็นปัญหาจากความเชื่อมโยงของอีเมล์

njandjj

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 07:28:00 AM »
ผมยังไม่ค่อยได้อัพหนังสือเยอะเท่าไรเลย ยังไม่โดนเลย

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:00:42 AM »
อันนี้ขำๆนะครับ

ผมเคยดู csi  ไฟล์คอมพิวเตอร์  เช่น mp3  สามารถบอกได้ว่า
ถูกส่งมาจากคอมพิวเตอร์เครื่องไหน

คล้ายๆกับว่าแม้ว่า เราจะส่งกันไปส่งกันมา แต่ทุกๆการส่งต่อไฟล์
มันจะมี รหัสแฝงบอกที่มาของข้อมูล คล้ายๆ DNA ดิจิตอล

(ผมดูมาจากหนังนะครับ ไม่รู้ว่า  จริงๆเค้าจะมีโปรแกรมตรวจกันแบบนี้ไหม )
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

auygeo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 04:54:40 PM »
แล้วกรณีผม Account เคยโดน Blocked มา 2 Account แล้วใช้ชื่อแม่สมัคร นามสกุลเดียวกับผมอ่ะนะ ยังไม่เคยลงหนังสือแม้แต่เล่มเดียวก็โดนบล็อกครับ เค้าวางไข่ไว้ในเครื่องเราป่าวหว่า

vitaminB

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:09:20 AM »
ให้กำลังใจคุณ jj และคุณ คัง
หัวอกเดียวกันเลย เพราะaccเราก็โดนบล็อกไปแล้ว
เห็นคุณคังเริ่มใหม่ได้อย่างรวดเร็ว ก็พลอยมีกำลังใจไปด้วย
จะต้องลองใหม่ดูซักตั้งละ  >:(