ผู้เขียน หัวข้อ: Your account is blocked  (อ่าน 18207 ครั้ง)

njandjj

• Jr. Member
  • **
Re: Your account is blocked
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 08:03:33 AM »
ขอให้หลุดคับพี่

run95

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:43:50 AM »
มันช่างขยันหาเรื่องจริง ๆ เลย
ไม่เรื่องนั้นก็เรื่องนี้ เห็นแล้วเครียดแทนจริง ๆ
ทุกอย่างกำลังไปได้สวยเลย ต้องมาเจอแบบนี้อีก
เป็นกำลังใจให้นะครับคุณ Kurng

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:48:59 AM »
ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ

ไม่ซีเรียสครับ
เพราะที่จริงก็ทำใจไว้ล่วงหน้าแล้ว

โดนล้างกระดาน คราวนี้ก็อาจจะดีเหมือนกัน

เดี๋ยวลุยทำใหม่   หาชื่อ ญาติ เปิด Acc อยู่

ส่วนหนังสือ ก็ไม่ซีเรียส  จะได้เอามาปรับใหม่ทั้งหมดเลย

นับหนึ่งใหม่ ฐานจะได้มั่นคงขึ้น

ผมเคยบอกแล้ว  อยากบล็อก บล็อกไป  ผมเห็นอยู่ว่ามีทอง   อย่างไงผมก็ไม่ยอมแพ้หรอก

ฮา ๆๆๆ

Keng

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:51:05 AM »
เป็นกำลังใจให้คุณ kurng สู้ๆ ครับ

MoonLord

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 12:25:39 PM »
หนังสือทำเอง แค่ 10 เล่ม ปรับใหม่ได้

ก็ดีเหมือนกัน ได้มารีวิวหนังสือใหม่อีกรอบ

แต่หากที่อุทรณ์ไปได้รับการพิจารณา ก็คงไม่ต้องทำอะไร
เพราะเคยมีคน อุทรณ์แล้วหลุดเหมือนกัน

โดนกรณีเดียวกับของผมเลยครับ แต่ของผมอุทรณ์ไปแล้วไม่ได้คืน
ยังไงขอให้คุณ kurng โชคดี ตอนนี้ได้ชื่อญาติมาแล้ว แต่ยังไม่กล้าทำอะไรเลย  :'(
Life is Easy. Why Do We Make It So Hard?

moddum

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 01:32:39 PM »
ตามอ่านมาตลอด แต่ไม่ค่อยได้โพสต์ ขอเข้ามาให้กำลังใจคุณ kurng ด้วยครับ ขอให้อุทรณ์ผ่านเร็ว

Doody

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 02:33:10 PM »
ผมติดตามเชียร์คุณคังมาตลอด คอยเช็ค Rank อยู่เรื่อยๆว่าเป็นไงบ้าง
วันแรกๆคงถึง 10 เล่มต่อวัน วันหลังๆแม้จะอ่อนกำลังลง แต่น่าจะได้วันละ 2-3 เล่ม
ถือว่าประสบความสำเร็จในระดับหนึ่งแล้ว

แต่ไปเช็คดูเมือตะกี้ หนังสือ puzzle เล่มที่ว่าหายไปเสียแล้ว ใจหายแว้บว่าเกิดอะไรขึ้น
มาอ่านดูในบอร์ดถึงรู้ว่าแอคเคาท์โดนบล็อคไปแล้ว

ผมก็เคยโดนบล็อคแอคเคาท์มาก่อน รู้ดีครับว่ามันเป็นยังไง
แต่ถ้าเราจะสู้เสียอย่าง อะไรก็มาขวางเราไม่ได้ บล็อคอีกก็เปิดอีก

ตอนนี้ข้อหาที่โดนกันมากไม่แพ้ undiferentiated public domain คือ multiple accounts
หรือเปิดซ้ำซ้อนหลายบัญชี คุณ newcome ก็เำพิ่งโดนด้วยข้อหาเดียวกัน   ต้องระวังกันให้มากครับ
ชื่อ นามสกุล ที่อยู่ อย่าให้เหมือน หรือแม้แต่ใกล้เคียงก็อย่าใช้ครับ การสะกดให้แตกต่างก็ทำไม่ได้แล้ว

kurng

• *
  • เป้าหมายใหม่ ปีนี้ 35000$ ปีที่แล้ว ไม่ได้ตามเป้า
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 02:44:50 PM »
ขอบคุณสำหรับกำลังจากทุกท่านครับ

หากมองในแง่ดี
หนังสือเล่มก่อนหน้า review ไม่ค่อยดี  โดนลบทิ้งซะ จะได้เริ่มใหม่ ฮา ๆ

ผมเตรียมโปรเจ็คต่อไปไว้แล้ว ค่อย ๆลุยต่อ  อย่างไงซะก็คงต่อเนื่องกันได้พอดี

ผมยังคงจะได้รับเงิน ต่ออีก 2 งวด   คงพอดี กับ acc ใหม่ ที่น่าจะได้จะเริ่มได้เต็มที่ประมาณ กลางเดือน ก็คงไม่ฝืดเคืองมากนัก

ขอให้เพื่อน ๆทุก ๆคนสู้ กันต่อไป นะครับ

ปล.รอชมผลงานใหม่ ในชื่อใหม่  ที่ไม่รู้จะไฉไลหรือเปล่า 

thanya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 04:10:56 PM »
สู้ๆ ครับ คุณคัง เป็นกำลังใจให้ครับ

lazongte

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:09:46 PM »
ติดตามแล้วให้กำลังใจคุณ kurng ครับ

Mr.B

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:11:42 PM »
ประสบการณ์ทุกประสบการณ์คือสิ่งมีค่า 
อย่างน้อย วันนี้โดนแบน แต่ว่า ประสบการณ์ที่เงินซื้อไม่ได้ ก็ได้มาคุ้มค่าจริงไหมครับ

ของใหม่ อาจจะแจ่มกว่าเดิมชนิดนับเงินไม่ทันก็ได้นะ  ;)

สู้ๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 12:40:45 AM โดย Mr.B »
"Winners never quit quitters never WIN."

"ผู้ชนะไม่เคยล้มเลิก  ผู้ล้มเลิกไม่เคยชนะ"

Mrs.Smith

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:54:55 AM »
เป็นกำลังใจให้คุณคังค่ะ สู้ต่อไปนะทาเคชิ เอ้ย คุณคัง(ชิ)
ฝีมือแบบนี้แถมยังเจอสิ่งที่ชอบด้วย ไปโลดอยู่แล้ววว

เท่าที่สังเกตเหมือนกับเขาจะมีระบบว่า ใครยอดถึงพัน เขาจะมามอนิเตอร์ดูอย่างละเอียด....รึป่าว :o

Keng

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:11:24 PM »
เท่าที่สังเกตเหมือนกับเขาจะมีระบบว่า ใครยอดถึงพัน เขาจะมามอนิเตอร์ดูอย่างละเอียด....รึป่าว :o

ประมาณนั้นครับ และอีกอย่างที่ผมสังเกตเห็นคือ ปัญหาโดนบล็อค โดนแบน โดนเตือน จะเกิดขึ้นหลังจากวันที่ 25 (+3 ถึง +7วัน)ของทุกเดือน ซึ่งเป็นช่วงจ่ายตังให้ publisher หลังจากนั้นอเมซอนจะเข้ามาตรวจสอบหนังสือของทุกคนที่เพิ่งจ่ายตังให้ เพื่อหาข้อผิดพลาดต่างๆ แล้วค่อยจัดการ

kurng

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:34:49 PM »
ขอบคุณครับทุก ๆท่าน

ผมเปิดบัญชีใหม่เรียบร้อยแล้ว คาดว่าอาทิตย์หน้า คงเริ่มส่งหนังสือ ลุยใหม่อีกครั้ง

อยากบล็อก บล็อกไป  ผม ก็หาทางส่งหนังสือต่อไปเรื่อยๆแหละ

รอบนี้ คงมุ่งมั่น เฉพาะหนังสือ ที่ตั้งใจไว้

ทุก ๆคน ก็สู้ครับ   ลุยไป

jj

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 02:54:15 PM »
สวัสดี ทุกๆ ท่านค่ะ

ขอสอบถามหน่อยนะคะ...

- หลังจากโดนบล็อก ด้วยเหตุผลเดียวกับเพื่อนๆ หมดกำลังใจไปสองเดือนเลยค่ะ  มันเหมือนคนที่ทุ่มเทแรงกายแรงใจเต็ม 100 อดหลับอดนอนเพื่องานนี้โดยเฉพาะ

แต่แล้วก็ต้องผิดหวังอย่างแสนสาหัส  :'(

- วันนี้... เริ่มทำใจได้บ้าง อยากขอกำลังใจ และการเริ่มต้นสู้ใหม่ เราควรจะต้องทำอย่างไรต่อไปดี...................จึงจะไม่ล้มเหลวอีกคะ!  :-[

ขอบคุณมากค่ะ