ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องลับ เปิดแล้ว!!! กรุณาอ่านข้อตกลง  (อ่าน 22402 ครั้ง)

• Administrator
  • Newbie
ห้องลับ เปิดแล้ว!!! กรุณาอ่านข้อตกลง
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 07:12:56 AM »
ที่จริงห้องลับยังทำไม่เสร็จ แต่มีหลายคนอยากเรียนรู้เร็วๆ ขอให้แง้มประตูก่อน

มีเทคนิคบางอย่างที่ไม่อยากเปิดเผยสู่วงกว้าง เพราะมองแนวโน้มแล้ว
ถ้าทำกันมากๆโดยไม่คำนึงถึงคุณภาพ มันก็คงเจอสภาพ มาเร็ว ไปเร็ว
เหมือน KDP+Gutenberg

ต้นปีที่แล้ว ผมทำ KDP อยู่คนเดียว สะดวกสบายดี อิ่มหมีพีมัน
กลางปีที่แล้ว ทำกัน 40 คน โดยฝีมือสมาชิก sem.or.th ซึ่งส่วนใหญ่ศึกษา
อย่างจริงจัง ทำอย่างเข้าใจและตั้งใจ ส่งเสียง "ว้ากกกกกก" กันใหญ่

ต่อมาแนวทางนี้ก็เผยแพร่ออกไปในวงกว้างขึ้นจนควบคุมไม่อยู่ มีทั้งคนรู้จริง และรู้ครึ่งๆ
กลางๆ หรือแทบไม่รู้อะไรเลย กระโดดลงมาทำกันมากขึ้น ภาวะ spam หรือ
มากด้วยปริมาณ และด้อยด้วยคุณภาพก็เริ่มขึ้นและขยายตัวอย่างรวดเร็ว
จึงเกิดการบล็อคและแบนแอคเคาท์กันจ้าละหวั่น

พวกเราไม่ใช่นัก spam กันหรอก แต่คนอื่นเราไม่รู้
เพื่อป้องกันตัวเราเอง จึงขอสงวน เทคนิคใหม่ๆ เอาไว้สำหรับสมาชิกที่เรารู้จักกันดีก่อน

ผู้มีสิทธิ์ก่อน
1) บุคคลที่เคยไปร่วมสัมมนา Kindle ที่ Hip Hotel (ผมรู้จักแทบทุกคน)
2) สมาชิกเก่าจากบอร์ดเดิม ซึ่งชื่อคุ้นเคยดี
3) บางคนไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ดเก่า แต่อีเมลมาขอคำปรึกษาบ่อย
    ก็รู้จักกันดี

ผู้มีสิทธิ์ทีหลัง

1) สมาชิกใหม่ที่ยังไม่คุ้นเคย รอให้แสดงความเ็ห็นที่เป็นประโยชน์แก่ชาวชุมชน
    ถึง 30 ครั้ง จะพิจารณาเป็นรายๆไป

2) guest จะมองไม่่เห็นกระทู้

ข้อตกลง
1) สมาชิกห้องลับ จะไม่นำข้อมูลไปเผยแพร่สู่สาธารณะโดยไม่ได้รับอนุญาต
    หากพบว่ามีการกระทำเช่นนี้  จะลบแอคเคาท์นี้ทิ้ง โดยไม่คืนเงิน
2) ท่านจะทำงานอย่างมีคุณภาพ หลีกเลี่ยงการ spam ซึ่งจะนำผลเสียมาสู่
    ส่วนรวม

ค่าสมาชิก
1) ค่าธรรมเนียมแรกเข้า 1000 บาท
    โอนเงินเข้าบัญชี นายสราวุูธ วงศ์สิงห์ทอง
     เลขที่บัญชี 187-4-211350
      บัญชีอออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขารามอินทรา
2) ค่าสมาชิกรายเดือน ภายในปีนี้คงยังไม่มี (รอให้สมาชิกรวยกันเยอะๆก่อน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 06:46:44 PM โดย supersonics »

พัฒน์ (ringo)

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
    • #redbubblesunsetdesign
Re: ห้องลับ เปิดแล้ว!!! กรุณาอ่านข้อตกลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:28:20 AM »
โอนเงินแล้วครับอาจารย์ เช็คอีเมล์ [email protected] ครับ    ;D

njandjj

• Jr. Member
  • **
Re: ห้องลับ เปิดแล้ว!!! กรุณาอ่านข้อตกลง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:34:05 AM »
คุณ Ringo ก่อนเพื่อนเลย ว่าแต่ มีกำหนดระยะเวลาในการรับสมัครสมาชิกห้องลับไหมคับท่าน อ.ซุป

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:03:33 AM »
อยากเข้าห้องลับแล้ว ต้องรีบไปโอนเงินแล้ว  ;D
ไว้เตือนสติกันนะครับ

• Administrator
  • Newbie
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:08:21 AM »
คุณ Ringo ก่อนเพื่อนเลย ว่าแต่ มีกำหนดระยะเวลาในการรับสมัครสมาชิกห้องลับไหมคับท่าน อ.ซุป

คนผมน้อยด้วยกัน ไม่มีกำหนดครับ 555

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:16:10 AM »

ผมต้องได้เทคนิคช่วยครับ ขืนทำดุ่ยๆไปคนเดียวเหมือนวัวเหมือนควาย ดูๆแล้วคงไปไม่รอดแล้วล่ะครับ

MoonLord

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:22:43 AM »
ผมไม่ได้ไปสัมนา แถมไม่ค่อยมีชื่อเสียง กลังอาจารย์จะไม่คุ้นชื่อ แต่มีหนังสือเจาะไข่ kindle แบบนี้ใช้อ้างสิทธิ์ได้ป่าวครับ อิอิ  :D
Life is Easy. Why Do We Make It So Hard?

njandjj

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:24:27 AM »
อ้างจาก:  link=topic=23.msg293#msg293 date=1336615701

คนผมน้อยด้วยกัน ไม่มีกำหนดครับ 555

แหม่ๆ ท่านอาจารย์ซุปก็นะ ผมอายุแค่ 28 ปี เองคับ ผมน้อยขนาดนี้ อายุเยอะกว่านี้ไ่ม่อยากคิดเลยคับ
นี้ผมก็พึ่งกลับไปบวชมา ผมข้างหน้ายังไม่ยอมขึ้นให้เลย สงสัยจะผมน้อย ร้อยล้าน อิอิ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:26:33 AM »
ผมไม่ได้ไปสัมนา แถมไม่ค่อยมีชื่อเสียง กลังอาจารย์จะไม่คุ้นชื่อ แต่มีหนังสือเจาะไข่ kindle แบบนี้ใช้อ้างสิทธิ์ได้ป่าวครับ อิอิ  :D

คุณ Moonlord ติดตามมานานตั้งแต่บอร์ดเก่า
ยินดีต้อนรับครับ

ส่วนคนใหม่ๆ พวกเราก็ไม่ได้รังเกียจอะไรหรอกครับ ถ้าท่านเป็นสมาชิกที่นี่ไปสัก
ระยะหนึ่ง แสดงตัวตนให้เพื่อนๆได้รู้จักบ้าง ก็สามารถเข้าห้องลับได้ในวันข้างหน้า

การกระทำเช่นนี้เพื่อป้องกันพวกเราเอง  ไม่ให้คนที่ทำงานฉาบฉวยเอาเปรียบ
คนหมู่มาก เคยได้รับบทเรียนมาจากบอร์ดเก่าที่เราควบคุมอะไรไม่ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 09:35:31 AM โดย supersonics »

Doody

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:09:49 AM »
Doody โอนแล้วครับ
ขอให้เปิดประตูเร็วๆ อยากเข้าไปรื้อค้นในห้องนี้สักหน่อย

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:54:26 AM »
โอนเงินแล้วครับ
ส่งรายละเอียดไปทาง email ครับ  ;)
ไว้เตือนสติกันนะครับ

HCaine

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:40:39 AM »
โอนเงินให้แล้วครับ ส่งรายละเอียดทาง pm ไปแล้วนะครับ

dek_mai

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:06:35 PM »
อ้างจาก:  link=topic=23.msg289#msg289 date=1336608776

1) บุคคลที่เคยไปร่วมสัมมนา Kindle ที่ Hip Hotel (ผมรู้จักแทบทุกคน)

วันนั้นผมรับฟังอย่างเดียว ไม่ได้พูดคุยกับ ท่าน อ.ซุป โดยตรง  ไม่ทราบว่าผมจะมีสิทธิ์หรือป่าวครับ   :)
ล้มแล้วไม่ลุก ก็มีแต่คนตายเท่านั้น!!!

wat007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:17:44 PM »
โอนแล้วครับ อาจารย์ 1000.07
สมาชิกบอร์ดเก่าใช้ user wat008
ซื้อหนังสือดีวีดี อาจารย์อีกเพียบ
ไม่ได้ไปสัมนาแต่จัดดีวีดีมาแล้วครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:58:35 PM »
อ้างจาก:  link=topic=23.msg289#msg289 date=1336608776

วันนั้นผมรับฟังอย่างเดียว ไม่ได้พูดคุยกับ ท่าน อ.ซุป โดยตรง  ไม่ทราบว่าผมจะมีสิทธิ์หรือป่าวครับ   :)

ผมคุ้นชื่อดี  แต่ไม่แน่ใจว่าคนไหน เพราะคนเยอะมาก
แต่เชื่อว่ามาด้วยความตั้งใจ  เพราะไม่ได้อยู่ในกรุงเทพ ยังอุตส่าห์มา
ท่านมีสิทธิ์โดยสมบูรณ์ครับ