ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดใหม่  (อ่าน 67207 ครั้ง)

chok28

• Newbie
  • *
Re: ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดใหม่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 03:19:02 PM »
มาสวัสดีเพื่อนๆ ทุกคนครับ ขอบคุณอาจารย์ supersonics ครับที่แจ้งที่อยู่ใหม่ให้ทราบ

Doody

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 03:37:11 PM »
สวัสดีครับ บอร์ดใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  :)

ปล. บอร์ด SEM ล่มด้วยรึเปล่าครับ สองสามวันที่ผ่านมา ผมเข้าไม่ได้เลย

บอร์ด SEM มีการหายตัวไปเป็นครั้งคราว บางที 3 วัน บางที 7 วัน
แล้วในที่สุดก็จะกลับมาอีกครับ ผมก็ไม่ทราบสาเหตุที่แน่นอน

ใครคิดถึงบอร์ดเก่าก็กลับไปเยี่ยมได้
แต่สำหรับผม ดูแนวโน้มแล้ว ตรงนี้คงจะม่วนกว่าแน่ๆ  เพราะเจาะลึกไปที่เรื่องเดียว
และการจำกัดวงสมาชิกให้แคบลง คงช่วยลดความอึดอัดใจของใครหลายคน
เทพหลายเทพที่กั๊กๆเอาไว้ เช่น เทพ February คงกล้าเปิดเผยด้วยความสะดวกใจมากกว่า

SEMkid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:20:37 PM »
สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ต้องรีบเข้ามาลงทะเบียน  ก่อนที่พวกเนียนจะมาสวมรอย  8)

Mrs.Smith

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 05:35:16 PM »
ดีใจหลาย มีบ้านใหม่แล้ว (ขอมางานขึ้นบ้านใหม่ด้วยคนค่ะ)

tanin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 05:48:19 PM »
ทำไมเราต้องมา.....!!

มีหนองน้ำที่ปลาชุกชุมอยู่แห่งหนึ่ง ที่ยังไม่มีใครรู้จัก
นักตกปลามือเก่าเข้ามาเจอ เขาชักชวนเพื่อนๆร่วมอาชีพกลุ่มเล็กๆเข้ามาด้วย
เพราะหวังว่าที่นี่จะได้เป็นแหล่งหาเลี้ยงชีพสำหรับนักตกปลามืออาชีพกันต่อไปอีกยาวนาน

นักตกปลามืออาชีพ จะพยายามรักษาพื้นที่ทำกินเอาไว้

เขาไม่เอาขยะหรือของเน่าเสียมาเททิ้งลงในหนองน้ำ เพื่อปลาจะได้อยู่อาศัยและขยายพันธุ์กันต่อไป
ปลาตัวเมียที่กำลังจะมีไข่ ถ้าจับได้เขาจะปล่อยมันไป
ปลาตัวเล็กตัวน้อย เขาจะปล่อยมันไป
เขาจับปลาแค่พอเลี้ยงครอบครัว  ปล่อยให้ฝูงปลาที่เหลือแหวกว่ายเวียนวนอยู่ในหนองน้ำ
เพื่อว่า...มันจะได้สืบสายกระจายพันธ์กันต่อไปอีกยาวนาน

อยู่มาวันหนึ่ง
นักตกปลาสมัครเล่นได้ยินข่าวว่าตรงนี้มีปลาชุม เขารีบเดินทางเข้ามาดูอย่างกระหยิ่ม
เขามองเห็นฝูงปลานับแสนในสายน้ำ
คำถามแรกที่เกิดขึ้นในใจคือ "ทำยังไงจะเอามันขึ้นมาให้มากที่สุดและเร็วที่สุด"

เขาใช้เบ็ดตกปลาขึ้นมาหนึ่งตัว แล้วบอกว่า "ไม่ทันใจ มันยังน้อยไป"
เขาเอาแหมาเหวี่ยงลงไป จับปลาขึ้นมาได้นับร้อย แล้วบอกว่า "ไม่ทันใจ มันยังน้อยไป ข้าต้องได้มากกว่านี้"

นักตกปลาสมัครเล่นตัดสินใจเอาระเบิดมาวางในหนองน้ำ ตูมเดียว ปลานับแสนลอยเกลื่อน
เขาเก็บปลาใส่กระสอบไปขายได้เงินมากมายในวันเดียว

วันรุ่งขึ้น นักตกปลามืออาชีพกลับมาที่หนองน้ำแห่งเก่า พบปลาตายเน่าเหม็นลอยอยู่เต็มหนองน้ำ
เพราะมือสมัครเล่นไม่สามารถเก็บไปได้หมด

และสิ่งที่ตามมาคือ หนองน้ำที่เขาหวังจะใช้เป็นที่ทำมากินสำหรับพรุ่งนี้ เดือนหน้า หรือ ห้าปีข้างหน้าถูกทำลายให้เสื่อมลง

นั่นคือเหตุผลที่เราต้องมาสร้างบอร์ดใหม่ !!
ผมติดตามหนังสือ ของ พี่ Sonics เกือบ ทุกเล่ม และชอบ นิทาน ของพี่ Sonics ทุกเรื่อง เลยครับ
เพราะนิทาน ของพี่ทุกเรื่อง มี ข้อคิด ครับ เรื่องนี้ ก็เหมือนกันครับ

มารายงาน ตัว และ ฝากเนื้อฝากตัวกับเพื่อนๆ ด้วยนะครับ   8)

ขอบคุณ พี่ มากคับ ที่สร้าง บอร์ดลับ

parin1412

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 05:54:21 PM »
รายงานตัวครับ  :)

tiptip

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:23:03 PM »
สวัสดีค่ะ เข้ามาขออาศัยบ้านใหม่ด้วยคนค่ะ  ติดตามอาจารย์มาตั้งแต่ มือใหม่อยากลอง CLICKBANK จนถึง KINDLE ยังไม่เคยโพสท์เลย ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนค่ะ

kim

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:36:36 PM »
มาตามเทียบเชิญ เพื่อขอบคุณอาจารย์ supersonics
และทักทายเพื่อนร่วมอุดมการณ์ทุกคนค่ะ
ตามปกติ ติดตามบอร์ด แต่ไม่เคยโพสต์ และครั้งนี้ก็อาจเป็นการโพสต์หนึ่งครั้ง ในอีกนานๆๆครั้ง ต่อจากนี้

run95

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:11:12 PM »
สวัสดีทุกท่านครับ และขอบคุณอาจารย์ sup มากครับ
ผมขออาศัยอยู่ที่บ้านหลังนี้ด้วยนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ
ตอนนี้ผมก็เริ่มทำงานในแบบที่ยากขึ้นหลังจากโดน block 
ยังเป็น pd ตอนนี้ส่งแค่วันล่ะเล่ม - สามเล่ม แค่นั้น

bunsin

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:14:11 PM »
รายงานตัวครับ และขอบคุณ อาจารย์ ซุป ที่ชวนมาบอร์ดใหม่ครับ
ได้รับ link download KDP วิธีอื่นแล้ว ขอบคุณครับ

Innie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:22:45 PM »
รายงานตัวด้วยคนค่ะ  :)

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:10:22 AM »
มารายงานตัวแล้วครับทุกๆ ท่าน
ไม่เจอกันหลายวันเลยนะครับ  ;D
ไว้เตือนสติกันนะครับ

wicht

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 04:49:40 AM »
สวัสดีครับพี่ซุปและท่านอื่นๆ ขอบคุณพี่ซุปที่ชวนมาที่นี่ครับและต้องขอโทษพี่และท่านอื่นๆด้วยผมได้ลบคำถามออกไปแล้วครับถามอะไรไม่เข้าเรื่องเลยเรา  :-[

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 08:58:51 AM »
ขออนุญาติถามเรื่องเลขประจำตัวที่ต้องขอจาก IRS หรือสรรพากร ( SS4) อีกทีนะครับ คือส่งแบบฟอร์ม SS4 ไป 4 เดือนแล้วแต่ยังไม่ได้รับการตอบกลับมาเลย ภาษีก็โดนหักไปเรื่อยๆ จะส่งแบบฟอร์ม SS4 ไปอีกทีดีไหม หรือทำอย่างไรดี ขอคำแนะนำครับ

Mrs.Smith อยู่ใหน มีวิธีแก้ไขหรือยังครับ ปัญหาเดียวกันเลย

world

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 10:18:27 AM »
สวัสดีทุกท่าน บ้านใหม่สวยดี ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)