ผู้เขียน หัวข้อ: บอร์ดเก่าบนพื้นที่ใหม่  (อ่าน 31936 ครั้ง)

moddum

• Top Secrets
  • Full Member
  • *
Re: บอร์ดเก่าบนพื้นที่ใหม่
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2017, 11:59:21 PM »
น่าสนใจมากๆครับ เดี๋ยวรีบจัดงานวิดิโอปลายปีเสร็จแล้วจะรีบตามไปครับ ช่วงนี้ค่าคลิกแพงมาก ต้องรีบหาคลิปโดนๆปล่อยให้ต่อเนื่อง ปลายๆ ธค. ก็น่าจะกลับเข้าสู่ภาวะปกติ แล้วจะตามไปลุยด้วยคนครับ ตอนแรกว่าจะไม่ต่ออายุโฮสต์ เห็นเรื่องนี้แล้ว ต้องไปต่ออายุเอาไว้เลย

4Azlan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 12:10:17 PM »
ถ้ามีห้องไว้แลกเปลี่ยนหรือว่าไว้คุยกันเฉพาะก็น่าจะดีเหมือนกันนะครับ

ไปเปิดพื้นที่สำหรับตั้งคำถามไว้แล้วครับ
ใครติดขัดขั้นตอนไหน ก็ไปโพสท์ถามไว้ที่โน่นจะดีกว่า

พื้นที่ตั้งคำถาม อยู่ตรงไหนครับ อาจารย์ ผมหาไม่เจอ
พอดีผมเจอวิธี อัดเสียงโดยไม่ต้องใช้ microphone มาแชร์ จะได้ post เอา จะได้ไม่ต้องไปซื้อ ลำโพงซื้อ ไมค์กันใหม่
อัดเสียง ผ่าน sound card ในเครื่องนี่ล่ะ แจ่มเลย ;D

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 12:19:54 PM »

พื้นที่ตั้งคำถาม อยู่ตรงไหนครับ อาจารย์ ผมหาไม่เจอ
พอดีผมเจอวิธี อัดเสียงโดยไม่ต้องใช้ microphone มาแชร์ จะได้ post เอา จะได้ไม่ต้องไปซื้อ ลำโพงซื้อ ไมค์กันใหม่
อัดเสียง ผ่าน sound card ในเครื่องนี่ล่ะ แจ่มเลย ;D

จะใช้วิธีไม่ต้องใช้ลำโพง หรือไมค์ก็ได้  โดยการลง VAC
http://download.cnet.com/Virtual-Audio-Cable/3000-2168_4-10067766.html
คุณเสรีไปแสดงวิธีใช้ให้เพื่อนๆดูด้วยก็ดีครับ ยังมีอีกหลายหัวข้อที่ผมไม่ได้ลงรายละเอียด

lala

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 12:42:00 PM »

จะใช้วิธีไม่ต้องใช้ลำโพง หรือไมค์ก็ได้  โดยการลง VAC
http://download.cnet.com/Virtual-Audio-Cable/3000-2168_4-10067766.html
คุณเสรีไปแสดงวิธีใช้ให้เพื่อนๆดูด้วยก็ดีครับ ยังมีอีกหลายหัวข้อที่ผมไม่ได้ลงรายละเอียด

ขอบคุณ อ.ซุป และคุณ 4Azlan มากคะ เพราะกำลังจะควักตังค์ซื้ออุปกรณ์เครื่องเสียงอยู่พอดี

newcome

• *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 12:47:23 PM »
ขอตามไปดูด้วยคนครับอาจารย์
โอนตังค์ ค่า Speech to Text ไปแล้วครับอาจารย์
700.99  ธ.กรุงเทพ  ครับ

longtam

• *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 09:21:46 AM »
ปีใหม่นี้ขอให้อ.supersonicsและเพื่อนๆทุกคน ร่ำรวยเงินทอง ร่างกายแข็งแรง
จิตใจสงบเย็น ประสบความสำเร็จในสิ่งดีๆที่หวังไว้นะครับ  :)

funny

• *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 10:58:59 AM »
สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังด้วยเช่นกันนะครับ ขอให้ทุกๆคนเจอทางที่ใช่ ทำเงินได้เยอะๆต่อเนื่องตลอดปี 2561 นะครับ  ;D

wicht

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 09:31:04 PM »
สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้พี่supและเพื่อน ๆ มีสุขภาพแข็งแรง และร่ำรวยตลอดทั้งปีเลยนะครับ

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 09:14:48 AM »
ขอเข้าห้อง Android Studio ด้วยคนครับ แต่หาลิงค์ไม่เจอ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:12:22 PM »
ขอเข้าห้อง Android Studio ด้วยคนครับ แต่หาลิงค์ไม่เจอ

ใส่ลิงค์ให้แล้วครับ
มันเป็นเรื่องเก่าที่เริ่มต้นนานแล้ว คนที่สนใจเรื่องนี้ก็ลงชื่อไว้แล้วตั้งแต่สามปีก่อน
ไม่คิดว่าจะมีใครมาเพิ่มอีก ก็เลยไม่ได้ใส่ลิงค์ไว้

เรื่องนี้หยุดไปพักหนึ่ง เพราะมีปัญหาหลายอย่าง โดยเฉพาะเรื่องหา templates ยาก
วันนี้ปัญหาดังกล่าวหมดไปแล้ว templates หาง่าย และ Android Studio ก็ใช้งานง่ายกว่าเดิม เลยกลับมาลุยกันต่ออีก
ตอนนี้ mobile site apps ทำไม่ได้แล้ว แต่หลายคนก็ยังได้ตังค์จากเกมส์ ก็เลยวนกลับมาทำ game apps กันอีกรอบ

mobizz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2018, 10:41:07 AM »
ขอรอการแบ่งปันความรู้ที่นี่ก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2018, 10:21:30 PM โดย mobizz »

supo

• Shopify
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 09:26:10 AM »
อาจารย์ครับ,  Android Studio กับ GameMaker 2018 เป็นห้องเดียวกันไหมครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 11:33:18 AM »
อาจารย์ครับ,  Android Studio กับ GameMaker 2018 เป็นห้องเดียวกันไหมครับ

คนละห้องกันครับ เนื่องจากใช้ซอฟท์แวร์คนละตัว วิธีทำก็ไม่เหมือนกัน
ถ้าไว้ที่เดียวกัน คงจะสร้างความสับสนให้กับทุกคน

earthtorres

• Speedy Android
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 02:34:11 AM »

แต่ละขั้นตอนก็จะมีส่วนยิบย่อยลงไปอีก วันนี้ผมขอลงภาพใหญ่ก่อนนะครับ

ขอบคุณ คุณ Bank ที่มาช่วยขยายความ
มีบางคนไม่ได้อยู่ใน LINE อยากให้เอาสิ่งทีคุณ Bank โพสท์ไว้ใน LINE มาโพสท์ในบอร์ดด้วย
แต่ผมก็มือใหม่หัดใช้ LINE จะ cap หน้าจอจากตรงโน้นมาใส่ตรงนี้ยังทำไม่เป็นเลยครับ

สวัสดีอาจารย์ครับ
เห็นว่ามีกลุ่มไลน์ กลุ่มเฟส ผมพอจะเข้าไปร่วมด้วย ยังทันไหมครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 03:25:19 PM »

สวัสดีอาจารย์ครับ
เห็นว่ามีกลุ่มไลน์ กลุ่มเฟส ผมพอจะเข้าไปร่วมด้วย ยังทันไหมครับ

มีแต่กลุ่มไลน์ แต่ยังไม่มีกลุ่มเฟส
เริ่มต้นมาสักพักแล้ว แต่ไม่ค่อยได้เคลื่อนไหวอะไร เพราะผมมัวแต่ติดธุระอื่นอยู่หลายเดือนแล้ว
ถ้าสนใจก็ส่ง Line ID มา ผมจะเพิ่มชื่อให้ แต่ต้องทำใจว่าตอนนี้มันยังเงียบอยู่ เงียบมาก
บางคนเข้ามาวันเดียว เห็นไม่มีเคลื่อนไหวอะไรก็ออกไปเลย