ผู้เขียน หัวข้อ: บอร์ดเก่าบนพื้นที่ใหม่  (อ่าน 31942 ครั้ง)

jayjay

• IG Marketing
  • Hero Member
  • *
Re: บอร์ดเก่าบนพื้นที่ใหม่
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 08:49:16 AM »

เรื่องนี้อาจจะมีตามคำเรียกร้อง เพราะพวกเราหลายคนคงมีปัญหาสู้ค่าคอร์สแพงๆไม่ไหว ถ้าผมสอนเองคงไม่ถึงขนาดนั้น

ขอตามไปด้วยคน ที่จริงผมก็ทำ bing อยู่ แต่คงมีิส่ิ่งที่ผมไม่รู้อีกหลายอย่าง
เชื่อมืออาจารย์ว่าคงเก็บข้อมูลมารอบด้าน และค่าคอร์สก็คงไม่โหดเหมือนที่อื่น
ขอบคุณ คุณ supanut ที่เสนอเริื่องนี้ขึ้นมา ppc เป็นเรื่องเก่าแต่ยังใช้งานได้ดีอยู่
ผมยังเอามาใช้ได้กับ shopify
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2017, 09:00:53 AM โดย jayjay »

panrin

• Top Secrets
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 10:19:27 AM »
ขอตามไปด้วยคนครับเห็นคอร์สที่เขาเปิดนานมากหลายรุ่นแล้วพอดูราคาแล้วเครียดเลยครับรออาจารย์เราดีกว่า

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 10:35:59 AM »
ขอตามไปด้วยคนครับเห็นคอร์สที่เขาเปิดนานมากหลายรุ่นแล้วพอดูราคาแล้วเครียดเลยครับรออาจารย์เราดีกว่า

ผมเห็นราคาที่เขาตั้งมาแต่ละคอร์สแล้วเครียดเหมือนกันครับ
น้องๆบางคนถามมาว่า ควรจะเรียนหรือเปล่า ผมก็ตอบไม่ถูกเหมือนกันครับ เพราะผมก็ไม่เคยลงคอร์สคนไทยที่แพงขนาดนั้น

ของฝรั่งเคยซื้อมาหลายคอร์สที่แพงกว่านี้ แต่ค่าครองชีพเขาสูง ก็ต้องตั้งราคาแบบนั้น ไปว่าเขาไม่ได้ $399-499 เป็นเรื่องธรรมดา
แต่ของคนไทย ถ้าตั้งราคาเดียวกับฝรั่ง เราสู้ไม่ไหว

เรื่องนี้คงจะมีครับ เพราะ clickbank ผมก็ทำมาเป็นสิบปีแล้ว ทั้ง free traffic, paid traffic พอจะรู้เหมือนกัน
จะตัดทฤษฎีออกไปบ้าง เพราะว่าด้วยทฤษฎีมาเยอะแล้ว เอาภาคปฏิบัติเสีย 75%
เห็นหลายคนถามมา แต่ไม่มีทุนจะเรียน ผมว่าเอาทุน 15000 นั้นไปเป็นทุนตั้งต้นเพื่อทำโฆษณาดีกว่า

Doody

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 11:08:29 AM »

เห็นหลายคนถามมา แต่ไม่มีทุนจะเรียน ผมว่าเอาทุน 15000 นั้นไปเป็นทุนตั้งต้นเพื่อทำโฆษณาดีกว่า

ผมคลิกไปดูเว็บนั้นแล้ว ดูหน้าตาคนเรียนเหมือนอาเสี่ยทั้งนั้น
เขามีทุนครับ ส่วนเราไม่ค่อยมี รออาจารย์สอนดีกว่า

ตอนนี้ผมขอลุย gearbubble ก่อน จะตามไปทีหลัง
ส่วนใครที่ชอบสายนี้ ผมเชื่อว่าก็คงได้ข้อมูลพอๆกับหลักสูตรราคาแพง

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 02:28:53 PM »
ตกลงว่าเรื่องนี้จะมีครับ เย็นๆจะโพสท์ลิงค์ไว้
กำลังรวบรวมข้อมูลของผมอยู่ มันกระจัดกระจายอยู่หลายที่
จะครอบคลุมทั้ง bing, adwords และแนวทางใหม่ เช่น taboola (อันนี้เหมาะกับคนทุนเยอะหน่อย เพราะต้องวางเงินล่วงหน้าเป็นก้อน)
แต่สำหรับคนทุนน้อย มีสัก 200-300 เหรียญ ก็คงพอทำได้ตามกำลังที่มี

Doody

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 03:51:43 PM »
เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่ไม่มีค่าคอร์ส 15,000

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 04:05:09 PM »
เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่ไม่มีค่าคอร์ส 15,000

หลักสูตรของเขาอาจจะดีก็ได้ แต่ราคามันสูงไปหน่อย เกินกำลังพวกเราในบอร์ดนี้
ค่าหลักสูตรถูกกว่านี้สักครึ่งหนึ่งก็จะดี จะได้มีเงินเหลือไปทำโฆษณาจริงๆ
ถ้าค่าหลักสูตร 15,000 แล้วต้องหาทุนมาทำโฆษณาอีก 15,000 คนกำลังน้อยคงหมดสิทธิ์

ผมใส่ลิงค์ไว้ในลายเซ็นแล้ว ไม่ได้คาดหวังว่าจะมีสมาชิกมากมาย สัก 4-5 คนเท่านั้น
คิดว่าอย่างน้อยๆก็พอให้คนทุนน้อยมีโอกาสบ้าง

supanut

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 09:38:04 PM »
ขอบคุณอาจารย์มากครับ ที่กรุณาเสียสละเวลามาแบ่งปันความรู้ให้กับพวกเรา ใจจริงที่เสนอเรื่องพบปะกันขึ้นมา ไม่ได้เน้นเรื่องที่จะต้องมานั่งสัมมนา กันอย่างเดียว การได้พบปะ ได้มิตรภาพ การรู้จักเป็นสิ่งที่สำคัญ สำหรับผมมากกว่า แต่ถ้าคนส่วนใหญ่เห็นว่า ไม่จัดสัมมนาก็ไม่เป็นไร ไว้พบปะกันนอกรอบก็ได้ครับ ส่วนเรื่อง Clickbank + PPC ผมลองฟัง youtube มาส่วนใหญ่ไม่ค่อยยอมบอกอะไรลึกๆ ต้องขอบคุณอาจารย์มากครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 10:00:51 PM »
ขอบคุณอาจารย์มากครับ ที่กรุณาเสียสละเวลามาแบ่งปันความรู้ให้กับพวกเรา ใจจริงที่เสนอเรื่องพบปะกันขึ้นมา ไม่ได้เน้นเรื่องที่จะต้องมานั่งสัมมนา กันอย่างเดียว การได้พบปะ ได้มิตรภาพ การรู้จักเป็นสิ่งที่สำคัญ สำหรับผมมากกว่า แต่ถ้าคนส่วนใหญ่เห็นว่า ไม่จัดสัมมนาก็ไม่เป็นไร ไว้พบปะกันนอกรอบก็ได้ครับ ส่วนเรื่อง Clickbank + PPC ผมลองฟัง youtube มาส่วนใหญ่ไม่ค่อยยอมบอกอะไรลึกๆ ต้องขอบคุณอาจารย์มากครับ

จุดมุ่งหมายของสัมมนาคือ การได้พบปะกัน ทำความรู้จักกัน ส่วนวิชาการเป็นของแถม
จัดมาหลายคร้้งก็ได้พบน้องๆเกือบทุกคนแล้ว แต่ที่ยังไม่รู้จักก็มีอีกหลายคน
ช่วงหลังๆคนมาน้อยลง ก็เลยต้องเว้นไปก่อน

ส่วนเรื่อง Clickbank + PPC ใน youtube ผมก็ดู แต่ไม่มีใครบอกหมด เขาจะทำลิงค์ให้จ่ายตังค์ซื้อคอร์สเขาเสียก่อน
ผมก็ซื้อมาหลายอันแล้ว ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง เท่าที่ลองมาเองแนวนี้มันก็ยังใช้ได้อยู่ ค่าคลิกแพงขึ้น แต่ผลตอบแทนก็คุ้มทุน
มันอาจจะเป็นแนวโบราณที่บางคนคิดว่ามันเก่าไปแล้ว ไปสนใจ facebook ads กันมากกว่า แต่ที่จริงมันยังอยู่ของมันไปเรื่อยๆ
เพียงแต่เราต้องปรับเปลี่ยนวิธีคิด เพราะหลายอย่างแตกต่างไปจากเมื่อ 7-8 ปีที่แล้ว ที่ผมเคยเขียนไว้ในหนังสือเมื่อหลายปีก่อน
บางอย่างก็เอามาใช้ไม่ได้แล้ว

Easychill

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 03:09:04 PM »
ขอตามไปกลุ่ม Line ด้วยคน ID: nainhum ครับ

ขอบคุณครับ

jellyz

• Youtube CC
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 01:57:51 PM »
ขอตามไปกลุ่ม Line ด้วยคน ID: nainhum ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าคุณหนุ่มเข้ากรุ๊ปไลน์ไปแล้วดึงผมเข้าไปด้วยนะครับ

myong1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 08:33:37 AM »
คอร์สแพง ๆ ที่ว่ากัน ผมได้เข้าสัมมนาตั้งแต่รุ่นแรกสุด น่าจะ 2 ปีที่แล้ว

ที่พอจะสรุปได้ หลัก ๆ เลยคือ สินค้า กับ keywords 2 อันนี้สำคัญสุด

การเลือกสินค้าใน clickbank ผมว่าคุณซุปน่าจะแนะนำได้ดีไม่แพ้ในคอร์ส หรือใครจะหาในเน็ทของต่างประเทศก็น่าจะมีให้อ่านมากมายเช่นกัน

ส่วนการเลือก keywords ผมว่าคุณซุปก็มีประสบการณ์สอนได้ดีไม่แพ้เช่นกัน

แต่ที่เขาเน้นคือเรื่อง mindset คือเราต้องมีความมุ่งมั่น หา สินค้า หา keywords อย่างละเอียด ทดสอบจริง ๆ จัง และหาเพิ่มไปเรื่อย ๆ

ส่วนตัวผมคิดว่าค่าคอร์สแพงเกินไป เพราะผมก็ทำ PPC มานานเช่นกัน ก็เลยรู้สึกไม่ค่อยได้อะไรเพิ่มเติมมากมาย

แต่ถ้าใครที่มีความมุ่งมั่นจริง ๆ เรียนกับเขาก็ดี เพราะตอนที่เราติดปัญหา เขาก็ให้คำปรึกษาตลอด ก็เป็นข้อมูลคร่าว ๆ ละกันครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 09:23:44 AM »

แต่ที่เขาเน้นคือเรื่อง mindset คือเราต้องมีความมุ่งมั่น หา สินค้า หา keywords อย่างละเอียด ทดสอบจริง ๆ จัง และหาเพิ่มไปเรื่อย ๆ

เป็นเรื่องจริงครับ การทำ PPC ใจต้องนิ่ง ไม่หวั่นไหว และต้องมุ่งมั่นมาก
เรื่อง Mindset สำคัญไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าการหา สินค้า และ keywords
ถ้าใจไม่นิ่ง เสียเงินแล้วสะทกสะท้าน มักจะไปไม่ถึงเป้าหมาย ล่าถอยเสียก่อน

เห็นหลายคนบ่นว่าอยากเรียนคอร์สนี้แต่สู้ค่าเรียนไม่ไหว อยากให้ผมสอนเอง เลยขัดศรัทธาน้องๆไม่ได้
เรื่องที่สอนกันอยู่ 80% ก็คือการหา keywords แบบละเอียดขึ้นนั่นแหละครับ หา keywords ที่หลงหูหลงตาคนอื่นไป
เพราะเรื่องอื่นๆว่าไปเยอะแล้วในหนังสือเมื่อหลายปีก่อน

แต่ประสบการณ์ขนาดคุณ myong1 ผมว่าไม่ต้องไปเรียนที่ไหนแล้วละครับ อยู่วงการนี้มานาน เป็นอาจารย์เองได้แล้ว

Easychill

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 10:54:23 AM »

ขอบคุณครับ

ถ้าคุณหนุ่มเข้ากรุ๊ปไลน์ไปแล้วดึงผมเข้าไปด้วยนะครับ

ฝากพี่ supersonics ดีกว่า ไม่รู้ว่าต้องขออนุญาตก่อนมั้ย
ID : คุณแบงค์  chakkawalz  ครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 11:21:57 AM »

ขอบคุณครับ

ฝากพี่ supersonics ดีกว่า ไม่รู้ว่าต้องขออนุญาตก่อนมั้ย
ID : คุณแบงค์  chakkawalz  ครับ

ไม่ต้องขออนุญาตหรอกครับ ใครอยากมาก็มาได้
ผมดึงชื่อคุณแบงค์มาด้วยแล้ว รอเจ้าตัวเขาคลิกเข้าร่วมกลุ่ม

ทีนี้มากันครบทีม ทั้งคุณหนุ่ม คุณแบงค์
คู่ Admin ของบอร์ด sem.or.th ที่เคยเอื้อเฟื้อกลุ่มเล็กๆของเรามาตลอด