ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการทำเงินกับ Clickbank (ขำ ๆ นะครับ)  (อ่าน 2305 ครั้ง)

HCaine

• Top Secrets
  • Full Member
  • *
วิธีการทำเงินกับ Clickbank (ขำ ๆ นะครับ)
« เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 11:05:51 AM »
เมื่อไม่กี่วันมานี้ ผมมีโอกาสลองหาข้อมูลทั่ว ๆ ไปเกี่ยวกับการทำ Clickbank ในปี 2017 เผื่อว่าจะมีอะไรน่าสนใจ
แล้วผมบังเอิญได้ไปเจอกับคลิปวิดีโอคลิปหนึ่ง ที่สอนวิธีการทำเงินกับ Clickbank ในเวลาไม่กี่นาที 
ผมไม่เคยทราบมาก่อนว่าทำแบบนี้ได้ หลังจากดูคลิปวิดีโอจบ ก็เลยมาลองทำตามดู ... เออ ได้จริงด้วยแฮะ

แต่....มันไม่ได้ทำเงินได้จริงหรอกครับ แค่เราสามารถล็อคอินเข้า Clickbank แล้วเราสามารถจะใส่ตัวเลขที่เป็นตัวเงิน
และสามารถทำให้แถบสีเขียว หรือสีเทา มันยาวออกมาเท่าไหร่ก็ได้ ส่วนด้านบนที่เป็นตาราง  เราก็สามารถใส่ตัวเลขได้ตามต้องการ
พูดง่าย ๆ คือเราสามารถตกแต่งแอ็คเคาน์ Clickbank ของเราให้มันเป็นยังไงก็ได้ตามที่เราต้องการ

มิน่าล่ะ ไอ้พวกที่ขายหลักสูตรทำเงินออนไลน์ แล้วชอบโชว์ภาพแอ็คเคาน์คลิกแบงค์ที่มียอดขายแบบตระการตาจนเราแอบอิจฉา...
ที่จริงผมก็พอจะรู้ละ ว่าไอ้ภาพยอดขายตระการตาแบบนี้ มันสามารถตกแต่งได้ด้วยโปรแกรมจัดการรูปภาพต่าง ๆ 
แต่ระยะหลัง ๆ นี่ จะเห็นบ่อย พวกหลักสูตรหาเงินออนไลน์ที่โฆษณาแบบเป็นคลิปวิดีโอ  ทำเป็นภาพเคลื่อนไหว
ให้เราเห็นจะ ๆ ในขณะล็อคอินเข้าแอ็คเคาน์เลย พอใส่ username กับ password เสร็จ ก็คลิก Log in
แล้วเราก็ได้เห็นภาพตระการตาด้วยแถบเขียวและแถบเทาและตัวเลขยอดขายเต็มพรืดไปหมด เล่นเอาเราแอบเชื่อไปเหมือนกัน

ทีนี้ก็รู้แล้วว่า มันตกแต่งหน้าแอ็คเคาน์ได้นี่เอง  มิน่า เห็นพวกหลักสูตรพวกนี้ ล็อคอินให้ดูกันประจำ แอบอิจฉาอยู่ตั้งนาน
ทีแท้ก็ทำได้แบบนี้นี่เอง

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ทราบแล้วก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ พอดีผมเพิ่งเจอ และเห็นช่วงนี้บอร์ดเงียบ ๆ ก็เลยหาเรื่องมาคุยน่ะครับ 
ผมลองทำตามดูขำ ๆ ...เออ มันทำได้จริง ๆ ด้วย แต่ก็รีบลบกลับคืนเหมือนเดิม ไม่ไว้ใจ เดี๋ยวจะซวยโดน Clickbank แบนเอา 5555

jellyz

• Youtube CC
  • Newbie
  • *
Re: วิธีการทำเงินกับ Clickbank (ขำ ๆ นะครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 11:32:53 AM »
โอ...ผมเพิ่งทราบว่าทำแบบนี้ได้ด้วย 555 ไอ้คนทำก็เข้าใจทำดีนะครับ

longtam

• Hero Member
  • *
Re: วิธีการทำเงินกับ Clickbank (ขำ ๆ นะครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 02:24:14 PM »
มันเป็นโปรแกรมที่ทำเอาไว้ขำๆรึเปล่าครับคุณHCaine  ;D

แต่clickbankก็น่าทำจริงๆนะครับ ถ้าใครทำได้ก็กินได้
นานๆเลย  8)

HCaine

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 03:13:31 PM »
มันเป็นโปรแกรมที่ทำเอาไว้ขำๆรึเปล่าครับคุณHCaine  ;D

แต่clickbankก็น่าทำจริงๆนะครับ ถ้าใครทำได้ก็กินได้
นานๆเลย  8)

เปล่าครับ ไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไรเลย ทำเองหน้าจอเลยนี่แหละครับ
ผมลองแล้ว มันทำได้จริง ๆ แต่ก็รีบปรับกลับเป็นเหมือนเดิมดีกว่า
กลัวจะโดนอะไรตามมา เดี๋ยวซวย 5555

IMer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 11:09:08 AM »
ใช้ firebug ก็ทำได้ละครับ  ;D