ผู้เขียน หัวข้อ: หลายครั้งในชีวิต  (อ่าน 5933 ครั้ง)

supersonics

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: หลายครั้งในชีวิต
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 12:01:25 PM »

คำถามนี้อาจารย์ยังไม่ตอบเลย สงสัยว่าเกี่ยวกับ Bitcoins Affiliate หรือเปล่า ได้ข่าวว่าผลตอบแทนดี 
ผมคงไม่มีเวลาทำทุกอย่าง แต่อะไรที่เป็นความรู้ ผมอยากรู้ทั้งนั้น
ตอนนี้คงทำ shopify อย่างเดียว แต่ถ้ามีความรู้ใหม่ๆ ยินดีรับทั้งหมดครับ

อาจจะใช่หรือไม่ใช่ก็ได้ มีอะไรใหม่ๆเกิดขึ้น ผมศึกษาหมดทุกเรื่อง แต่ไม่ได้อยากให้พวกเราไปทำหมดทุกอย่าง ใครเจออะไรที่ตัวเองทำได้ดีแล้ว ก็เกาะเอาไว้ให้แน่นๆ อย่ากระโดดไปกระโดดมา แต่ใครอยากลองของใหม่ๆ มันก็มีให้เล่นตลอดนั่นแหละครับ ถ้าสนใจจะค้นหามัน วงการนี้มันไม่เคยหยุดนิ่ง

newcome

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 12:39:01 PM »
เป็นกำลังใจให้ด้วยคน ครับพี่พัฒน์  ฝีมือ ชั้นเซียนระดับพี่พัฒน์ เผลอเดี๋ยวเดียว ก็กลับมารุ่งเหมือนเดิมล่ะครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 01:05:21 PM »

คำถามนี้อาจารย์ยังไม่ตอบเลย สงสัยว่าเกี่ยวกับ Bitcoins Affiliate หรือเปล่า ได้ข่าวว่าผลตอบแทนดี 
ผมคงไม่มีเวลาทำทุกอย่าง แต่อะไรที่เป็นความรู้ ผมอยากรู้ทั้งนั้น
ตอนนี้คงทำ shopify อย่างเดียว แต่ถ้ามีความรู้ใหม่ๆ ยินดีรับทั้งหมดครับ

อาจจะใช่หรือไม่ใช่ก็ได้ มีอะไรใหม่ๆเกิดขึ้น ผมศึกษาหมดทุกเรื่อง แต่ไม่ได้อยากให้พวกเราไปทำหมดทุกอย่าง ใครเจออะไรที่ตัวเองทำได้ดีแล้ว ก็เกาะเอาไว้ให้แน่นๆ อย่ากระโดดไปกระโดดมา แต่ใครอยากลองของใหม่ๆ มันก็มีให้เล่นตลอดนั่นแหละครับ ถ้าสนใจจะค้นหามัน วงการนี้มันไม่เคยหยุดนิ่ง

ผมก็แค่เดาๆเอานะครับ เท่าที่อ่านในบอร์ดฝรั่ง เซียนเขาพูดถึงกันอยู่ไม่กี่เรื่อง ตอนนี้พูดเรื่อง ecommerce กันมาก ซึ่งอาจารย์สอนไปแล้ว มันก็เหลือ Bitcoins เท่านั้นที่ยังไม่พูดถึง หรือว่ามีแนวอื่นที่ผมไม่รู้อีก

supersonics

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 02:03:00 PM »

ผมก็แค่เดาๆเอานะครับ เท่าที่อ่านในบอร์ดฝรั่ง เซียนเขาพูดถึงกันอยู่ไม่กี่เรื่อง ตอนนี้พูดเรื่อง ecommerce กันมาก ซึ่งอาจารย์สอนไปแล้ว มันก็เหลือ Bitcoins เท่านั้นที่ยังไม่พูดถึง หรือว่ามีแนวอื่นที่ผมไม่รู้อีก

Twitter มันเปลี่ยนแปลงใหม่ ให้โพสท์ภาพได้ มันจึงคล้ายกับ facebook ยุคเก่า
ผมเข้าไปลองประยุกต์ใช้กับ amazon cb cj ก็พอได้มาหลายเหรียญ ง่ายกว่า facebook อีก
ขยันหน่อย คงหากินได้สักพัก ใครว่างจาก shopify มาลองตรงนี้ดูบ้างก็ได้
แนวหลักที่เรามุ่งมั่นก็อย่าละทิ้ง แต่ตรงนี้พอทำเป็นงานอดิเรกได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2016, 02:07:14 PM โดย supersonics »

Doody

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 05:02:26 PM »

Twitter มันเปลี่ยนแปลงใหม่ ให้โพสท์ภาพได้ มันจึงคล้ายกับ facebook ยุคเก่า
ผมเข้าไปลองประยุกต์ใช้กับ amazon cb cj ก็พอได้มาหลายเหรียญ ง่ายกว่า facebook อีก
ขยันหน่อย คงหากินได้สักพัก ใครว่างจาก shopify มาลองตรงนี้ดูบ้างก็ได้
แนวหลักที่เรามุ่งมั่นก็อย่าละทิ้ง แต่ตรงนี้พอทำเป็นงานอดิเรกได้

ผมเดาผิดไปถนัด เดาไปออก Bitcoins โน่น ผิดไปไกลเลย
Twitter ไม่ได้ทำเสียนานมาก สักเจ็ดปีเห็นจะได้ ตั้งแต่สมัยทำ article marketing ที่บอร์ดเก่า แล้วมีการทำ Onlywire อะไรกันยุคโน้น ยังจำหน้าตามันได้ แต่ถ้าวิธีทำเปลี่ยนไป มีการโพสท์ภาพ โพสท์วิดีโอได้นี่ ผมยังทำไม่เป็นครับ ถ้าอาจารย์สอนเรื่องนี้ ไปด้วยแน่นอน คงทำยามว่างจากแนวหลักเพื่อคั่นเวลา เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง ถ้าเป็น free traffic ยังไงก็เอาแน่ครับ

supersonics

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 05:34:17 PM »

ผมเดาผิดไปถนัด เดาไปออก Bitcoins โน่น ผิดไปไกลเลย
Twitter ไม่ได้ทำเสียนานมาก สักเจ็ดปีเห็นจะได้ ตั้งแต่สมัยทำ article marketing ที่บอร์ดเก่า แล้วมีการทำ Onlywire อะไรกันยุคโน้น ยังจำหน้าตามันได้ แต่ถ้าวิธีทำเปลี่ยนไป มีการโพสท์ภาพ โพสท์วิดีโอได้นี่ ผมยังทำไม่เป็นครับ ถ้าอาจารย์สอนเรื่องนี้ ไปด้วยแน่นอน คงทำยามว่างจากแนวหลักเพื่อคั่นเวลา เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง ถ้าเป็น free traffic ยังไงก็เอาแน่ครับ

ตอนนี้ยัง free แต่อีกสองปีคงไปทางเดียวกับ facebook คือต้องซื้อ Ads
ผมก็ไม่ได้ทำเสียนานมาก ได้ข่าวว่ามันเปลี่ยนโฉมใหม่มาสักระยะหนึ่งแล้ว
ไปเจอคอร์สของฝรั่ง ยุคนี้ใครๆก็พูดเรื่อง shopify แต่ไอ้คนนี้มันขาย cb/amazon ผ่าน twitter
ผมลองดูวิธีของมันไปหกอาทิตย์ ยอมรับว่าไม่ได้โม้ ได้มาวันละ $10-15 โดยไม่ต้องใช้ทุน ใช้แต่เวลาวันละครึ่งชั่วโมง
วิธีนี้จะอยู่นานแค่ไหนผมไม่รู้ แต่สำหรับปัจจุบัน พอทำได้ ทำแล้วปล่อยโดยไม่ต้องติดตามอะไรมาก
แต่ถ้าหวังกินยาว ผมยังคิดว่า shopify มั่นคงกว่า

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 05:45:42 PM »

ไปเจอคอร์สของฝรั่ง ยุคนี้ใครๆก็พูดเรื่อง shopify แต่ไอ้คนนี้มันขาย cb/amazon ผ่าน twitter
ผมลองดูวิธีของมันไปหกอาทิตย์ ยอมรับว่าไม่ได้โม้ ได้มาวันละ $10-15 โดยไม่ต้องใช้ทุน ใช้แต่เวลาวันละครึ่งชั่วโมง
วิธีนี้จะอยู่นานแค่ไหนผมไม่รู้ แต่สำหรับปัจจุบัน พอทำได้ ทำแล้วปล่อยโดยไม่ต้องติดตามอะไรมาก
แต่ถ้าหวังกินยาว ผมยังคิดว่า shopify มั่นคงกว่า

ถ้าคล้ายคลึงกับ facebook ยุคเก่า คงจะไม่ยากเท่าไหร่ เอาของเก่ามาประยุกต์ได้ ไปด้วยคนครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 06:06:48 PM »
สายดำหรือเปล่า

supersonics

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 06:11:32 PM »

ไม่ดำอีกแล้วครับ ผมเลิกสายดำเด็ดขาดแล้ว
ลองสายดำกันมากี่ที ก็ผิดหวังทุกที ไม่ว่า IG สายดำ Youtube สายดำ
อันนี้สายขาวสะอาด อาศัยความถึกอย่างเดียว คล้ายๆ facebook ยุคแรกๆ แต่มันก็มี tricks มีเทคนิคของมัน แต่ละเว็บก็แตกต่างกันไป

Doody

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 06:16:04 PM »

ไม่ดำอีกแล้วครับ ผมเลิกสายดำเด็ดขาดแล้ว
ลองสายดำกันมากี่ที ก็ผิดหวังทุกที ไม่ว่า IG สายดำ Youtube สายดำ
อันนี้สายขาวสะอาด อาศัยความถึกอย่างเดียว คล้ายๆ facebook ยุคแรกๆ แต่มันก็มี tricks มีเทคนิคของมัน แต่ละเว็บก็แตกต่างกันไป

เคยโดนไล่ปิดแอคเคาท์ทุกวันเหมือน Youtube สายดำ ผมก็เหนื่อยเหมือนกัน
ถ้าแบบธรรมดาๆก็โอเคครับ เอาด้วย

ทีแรกผมนึกว่าอาจารย์จะไปต่อเรื่อง Bitcoins เตรียมพบกับความยากลำบากที่ต้องเริ่มเรื่องใหม่
ถ้าย้อนกลับไป Twitter ก็ดีเหมือนกันครับ เคยมีประสบการณ์มาบ้าง เล่นไม่ยาก

supersonics

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 06:30:03 PM »
มีแนวไหนที่ทำได้ดีอยู่แล้วก็ทำต่อไป ไม่มีเวลามาศึกษาเรื่องนี้ก็ไม่ต้องทำ
แต่ถ้าใครพอแบ่งเวลามาได้บางสักวันละ 30 นาที ถึงหนึ่งชั่วโมง อันนี้ก็ไม่เลวมาก ยังดีกว่าอีกหลายๆอย่างที่เราเคยทำกันมา
ส่วนจะทำสำเร็จหรือไม่ ผมไม่รู้ แต่คิดว่าคงมีบางคนทำได้เป็นกอบเป็นกำ บางคนก็กระปริบกระปรอย เหมือนกับเรื่องอื่นๆ
ผมศึกษาเรื่องใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา ไม่เคยหยุดนิ่ง แต่สิ่งที่ผมทุ่มเทจริงๆจะมีเพียงเรื่องเดียว จนกว่ามันจะหมดสภาพลง จึงเริ่มเรื่องใหม่
บางเรื่องอธิบายคนอื่นแล้วเขาไปทำได้เป็นแสนๆ ผมก็ดีใจแทน แต่ผมเองไม่มีเวลาทำหรอก

Doody

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 07:42:02 AM »
แต่สิ่งที่ผมทุ่มเทจริงๆจะมีเพียงเรื่องเดียว จนกว่ามันจะหมดสภาพลง จึงเริ่มเรื่องใหม่
บางเรื่องอธิบายคนอื่นแล้วเขาไปทำได้เป็นแสนๆ ผมก็ดีใจแทน แต่ผมเองไม่มีเวลาทำหรอก

ผมก็ทำทีละอย่าง แต่ไม่เคยปฎิเสธความรู้ใหม่ๆ ผมสนุกกับการเรียนรู้
ขอลิงค์ด้วยครับ อยากไปแจมแล้ว

Doody

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 08:00:35 AM »
ผมไม่ได้ตังค์จาก KOBO เสียนาน จนผมลืมไปแล้ว เพราะรายรับลดลงเรื่อยๆ จากเดือนละ $500 เหลือเดือนละสิบกว่าเหรียญ
เดือนนี้ได้มา $103 เป็นยอดสะสมมาจากแปดเดือน นับเป็นสิ่งที่ไม่คาดหวัง

February

• *
  • Let's start new project !!!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 08:44:10 AM »
kdp กับ kb ยังได้เหมือนกันเดือนละ 40-50 เหรียญเป็นค่าซื้อของเล่นครับ อิอิ

supersonics

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 11:41:04 AM »
ผมไม่ได้ตังค์จาก KOBO เสียนาน จนผมลืมไปแล้ว เพราะรายรับลดลงเรื่อยๆ จากเดือนละ $500 เหลือเดือนละสิบกว่าเหรียญ
เดือนนี้ได้มา $103 เป็นยอดสะสมมาจากแปดเดือน นับเป็นสิ่งที่ไม่คาดหวัง

ผมก็ยังได้เงินจาก Kobo นานๆจะมีเงินโอนเข้ามาให้แปลกใจเล่นทีหนึ่ง ส่วน KDP ไม่เหลือสักแอคเคาท์แล้ว
ดีใจที่บางอย่างที่เราทำทิ้งๆกันไว้ในอดีต ยังมีผลตอบแทนอยู่จนถึงวันนี้
แม้แต่ mini site ที่เคยทำไว้ขาย Clickbank เมื่อหกปีก่อน นานๆก็ขายได้ทีหนึ่ง ทั้งๆที่เลิกโปรโมทไปนานแล้ว
ทุกแนวที่เราทำกันมา มันมีประโยชน์ทั้งนั้น ไม่ทางตรงก็ทางอ้อม ถ้าไม่ได้เงินก็ได้ความรู้
ส่วน Twitter เวอร์ชั่นใหม่ ยังไม่ค่อยมีใครพูดถึงเท่าไหร่ ถ้าเราลุยกันไปก่อนคนอื่น คงทำได้สักพักหนึ่ง