ผู้เขียน หัวข้อ: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน  (อ่าน 65306 ครั้ง)

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
Re: ปี 2559 เราจะไปทางไหนกัน
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 07:39:07 PM »
ขอบคุณครับอาจารย์

ผมว่าลุยไปทางนี้ก่อน ถ้าได้ผลอย่างไร จะมา  update ให้อีกที
ดูแล้วน่าจะขายง่ายกว่า teespring

ถ้ามีแอคเคาท์แล้ว ไม่ต้องรอใคร ลุยให้เต็มที่เลย
ตอนนี้สมัครไม่ง่ายเหมือนเมื่อก่อน สองสามเดือนกว่าจะผ่าน
 แต่คนที่สมัครผ่านแล้ว บอกว่าทำเงินง่ายครับ คล้ายๆกับ KDP
เอาปริมาณมากๆเข้าว่า เจอภาพฟรีไม่มีลิขสิทธิ์จากเว็บไหนก็เก็บมาโพสท์เป็นลายเสื้อได้หมด

ไอ้คนนี้มันทำเล่นๆไม่กี่เดือน ได้เดือนละ $4000 แล้ว

http://www.passive.marketing/merch-by-amazon-tutorial/

mrbb

• Top Secrets
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 08:28:20 PM »
อ้างถึง
ถ้ามีแอคเคาท์แล้ว ไม่ต้องรอใคร ลุยให้เต็มที่เลย
ตอนนี้สมัครไม่ง่ายเหมือนเมื่อก่อน สองสามเดือนกว่าจะผ่าน
 แต่คนที่สมัครผ่านแล้ว บอกว่าทำเงินง่ายครับ คล้ายๆกับ KDP
เอาปริมาณมากๆเข้าว่า เจอภาพฟรีไม่มีลิขสิทธิ์จากเว็บไหนก็เก็บมาโพสท์เป็นลายเสื้อได้หมด

ไอ้คนนี้มันทำเล่นๆไม่กี่เดือน ได้เดือนละ $4000 แล้ว

http://www.passive.marketing/merch-by-amazon-tutorial/

อ่านแล้วไฟลุกเลย คงต้องเริ่มทำแล้ว ขอบคุณมากครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 11:31:15 AM »
อ้างถึง

อ่านแล้วไฟลุกเลย คงต้องเริ่มทำแล้ว ขอบคุณมากครับ

ผมไล่อ่านบทความที่อาจารย์โพสท์ไว้จนจบ
ด้วยภาษาอังกฤษงูๆปลาๆของผม พอจะสรุปใจความได้ว่า:

ตอนนี้สมัครยากมาก ใครอยากทำตัวนี้ควรลงชื่อทิ้งๆไว้ แล้วรอสักสองสามเดือน
ความเห็นผมคือเขาคงได้บทเรียนจาก KDP ที่เปิดหมด ใครต่อใครก็เข้ามาถล่มกัน
ตัวนี้ลักษณะมันคล้ายกัน แค่เปลี่ยนจากหนังสือเป็นเสื้อยืด เขากลัวเจอปัญหาแบบเดียวกัน เลยรับทีละนิดละหน่อย
คนที่สมัครผ่านแล้วบอกว่าทำเงินง่ายมาก แต่คนสมัครใหม่บอกว่าเข้าไม่ได้เลย

พวกเราที่มีแอคเคาท์อยู่แล้วก็ควรรีบทำไปเลย ใครยังไม่มีแอคเคาท์แต่อยากทำ ก็ลงชื่อทิ้งไว้ก่อน
ดูวิธีทำแล้วก็ไม่ได้ยากอะไร ตลาดก็มีอยู่แล้ว ติดขัดอยู่อย่างเดียวคือเข้าไม่ได้นี่แหละ

newcome

• *
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 12:26:28 PM »
เงียบกันหมดเลยครับ สงสัยกำลังลุย New Twitter กันอย่างดุเดือด
ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 03:52:25 PM »
เงียบกันหมดเลยครับ สงสัยกำลังลุย New Twitter กันอย่างดุเดือด
ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ

อาจารย์ติดภารกิจอื่นอยู่ ยังอธิบายไม่จบเลยครับ คงจะจบปลายเดือนนี้

newcome

• *
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 04:19:22 PM »
เหรอครับ
นึกว่าแอบรวยกันอยู่ซะอีก...อิอิอิ....
 ผมกำลังหัดเล่น instargram อยู่ยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ

lala

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 04:06:48 PM »
มีเพื่อนๆคนไหนลงโฆษณา FB Ads ก่อนหน้าเมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้ว Traffic ยังดีอยู่ พอมาอาทิตย์นี้ Traffic หายเกลี้ยงแต่กินตังค์เท่าเดิม เลยต้องหยุดโฆษณาไว้ก่อน ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันรึป่าวคะ  :'(

funny

• *
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 08:41:38 PM »
บอร์ดเงียบมากอยู่กันแต่ล่ะห้องกันสิครับ  ตอนนี้ shopify  เป็นอย่างไรกันบ้างครับ  ;D

HCaine

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 11:35:18 AM »
บอร์ดเงียบมากอยู่กันแต่ล่ะห้องกันสิครับ  ตอนนี้ shopify  เป็นอย่างไรกันบ้างครับ  ;D

ก็คงมุ่งหน้าไปตามแนวทางของแต่ละคนกันละครับ มีทั้ง Shopify และหลักสูตรย่อยอีกสองคอร์ส
คือ Instagram และ Twitter

ก็ว่ากันไปตามถนัดของแต่ละท่านกันละครับ ช่วงนี้ก็เลยเงียบไปสักหน่อย อาจารย์เองก็คงไม่ค่อยมีเวลาเหมือนกัน

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 04:50:46 PM »

ก็คงมุ่งหน้าไปตามแนวทางของแต่ละคนกันละครับ มีทั้ง Shopify และหลักสูตรย่อยอีกสองคอร์ส
คือ Instagram และ Twitter

ก็ว่ากันไปตามถนัดของแต่ละท่านกันละครับ ช่วงนี้ก็เลยเงียบไปสักหน่อย อาจารย์เองก็คงไม่ค่อยมีเวลาเหมือนกัน

สำหรับผมเอง ช่วงสามสี่เดือนมานี้เวลามีน้อยจริงๆครับ เรื่อง New Twitter ที่เริ่มต้นไว้ก็ยังไม่มีเวลาต่อให้จบ แต่เดือนหน้าจะต้องจบให้ได้
ส่วนคนอื่นๆเมื่อเจอแนวทางที่ตัวเองถนัดแล้ว เขาก็มุ่งหน้าไปทางนั้นอย่างแน่วแน่ ในขณะที่เพื่อนๆอาจจะทำแบบเดียวกับเขาไม่ได้
มีคนรวยจาก FBA หลายคน จาก Youtube ก็หลายคน บางคนก็ทำ email marketing โดยไม่วอกแวก
เมื่อกระจายกันไปรบคนละพื้นที่ ไม่ใช่ทิศทางเดียวกันหมดเหมือนในอดีต ที่เป็น kdp อย่างเดียว หรือ video apps เรื่องเดียว
เสียงว้ากๆๆๆ ที่เคยกระหึ่มอยู่จุดเดียวเลยไม่มีอีกแล้ว จนกว่าจะมีเรื่องใหม่ที่พวกเราทำได้เท่าเทียมกันหมดทุกคน ไม่ใช่เฉพาะบางคน
ส่วน Shopify มีบางคนทำได้ดี มีบางคนทำได้กระปริบกระปรอย เหมือนกับทุกเรื่องที่ผ่านมา

่jacky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 07:04:42 AM »
สนใจครับ  im 2017

http://www.decoway.com/2017.html