ผู้เขียน หัวข้อ: ClickBank 2015  (อ่าน 56842 ครั้ง)

jellyz

• Youtube CC
  • Newbie
  • *
Re: ClickBank 2015
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 11:25:45 AM »
อาจารย์ครับวันนี้ ClickBank โอนเงินมาให้ผมครับ งงจริงๆ ไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยนกฏใหม่รึยังไง ทั้งที่เป็น Visa 3 Paypal 2 แต่ได้เงินยังไงก็ดีจริงๆเลยครับ

longtam

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 11:32:20 AM »
คุณjellyzยังทำclickbankด้วยโซเชี่ยวมีเดียอย่างเดียวหรือเปล่าครับ

ยินดีด้วยนะครับ  :)

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 11:48:08 AM »
อาจารย์ครับวันนี้ ClickBank โอนเงินมาให้ผมครับ งงจริงๆ ไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยนกฏใหม่รึยังไง ทั้งที่เป็น Visa 3 Paypal 2 แต่ได้เงินยังไงก็ดีจริงๆเลยครับ

ดีใจด้วยครับ ที่ผมบอกไปเป็นกติกาเก่าที่ผมเคยทำมาเป็นสิบปี
กติกาปัจจุบันคงเปลี่ยนไปแล้ว ขอให้ขายได้ 5 sales แรกก็ได้เงินแล้ว

เมื่อก่อนต้องรับเช็ค 5 ใบ กว่าจะรับเงินแบบ Direct Deposit ได้ เดี๋ยวนี้เหลือแค่ใบเดียว
เมื่อก่อนต้องรับเงินแบบ monthly เท่านั้น เดี๋ยวนี้แบบ weekly ก็รับได้
ทุกอย่างเปลียนไปในทางที่เป็นประโยชน์กับเราทั้งนั้น 
clickbank ไม่จุกจิกจู้จี้เหมือนที่อื่น ผมจึงเชียร์ให้พวกเรากลับไปทำอีก
แต่บางคนเขาไม่ถนัดการขาย digital products จริงๆ ผมเลยต้องสอนเรื่อง amazon อีกเรื่องหนึ่ง
ใครสะดวกทางไหนก็ไปทางนั้น วงการนี้ไม่ได้มีทางเลือกเดียว

Doody

• *
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 11:57:33 AM »

แต่บางคนเขาไม่ถนัดการขาย digital products จริงๆ ผมเลยต้องสอนเรื่อง amazon อีกเรื่องหนึ่ง
ใครสะดวกทางไหนก็ไปทางนั้น วงการนี้ไม่ได้มีทางเลือกเดียว

แต่ละคนก็ว่ากันไปตามความถนัดครับ เห็นเพื่อนๆบางคนเริ่มขายเสื้อ Merch ได้ ก็ยินดีด้วยเช่นกัน
ใครขายอะไรได้ ไม่ว่าจากแนวทางไหนๆ ก็ดีใจกับทุกคน
ตอนนี้ผมขมักเขม้นทำ Review Site ตามที่อาจารย์สอน เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้ว
ต้องยอมรับว่ามีอะไรที่ผมไม่รู้อีกเยอะ ถ้างมเอาเองคงอีกนานกว่าจะทำได้
พอเดินตาม step ที่อาจารย์แนะ คืนเดียวเสร็จแล้ว เดือนหน้าต้องไข่แตกบ้าง

jellyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 12:24:45 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ ผมใช้ IG อย่างเดียวเลยครับ คือ อย่างอื่นผมทำไม่เป็นอะครับ แฮะๆ

jellyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 11:36:54 AM »
ข่าวดีครับอเมซอนไข่แตกแล้ววว เฮ้.......

ข่าวร้ายคือโดนแบนอีกแล้วครับ 555 ดีหน่อยรอบนี้เค้าระบุข้อหาชัดมาก ไม่เหมือนรอบที่ผ่านมาไม่ยอมบอกอะไรเลย ของผมโดนเรื่องคอนเท้นน้อย+ไม่ค่อยมีข้อมูลที่เป็นประโยชน์ เพราะผมไม่รู้จะเขียนถึงสินค้าแต่ละตัวยังไง เลยปล่อยว่างไว้ คือของผมจะมีเนื้อหาเปรยไว้นิดหน่อย (ประมาณ 4-5 บรรทัด) เลื่อนลงมาก็เป็นตารางท็อปเทนแบบ mykidneedthat เลย ผมคงต้องไปหัดเขียนคอนเท้นเองบ้างละครับ

สรุปคือวิธีการอาจาร์ยได้ผลดีนะครับ เพิ่งโฟสไป 4 โฟสเอง 2 อาทิตย์ที่ผ่านก็ยุ่งๆไม่ค่อยได้อัพเดตด้วย ก็ยังมียอดขาย ขอบคุณอาจาร์ยมากครับ เหลือเพียงไปฝึกหัดเขียนคอนเท้นออกมาดีๆหน่อยละ เท่านี้ผมว่าน่าจะทำเงินกินกันได้ยาวเลยครับ

funny

• *
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 12:29:32 PM »
ข่าวดีครับอเมซอนไข่แตกแล้ววว เฮ้.......

ข่าวร้ายคือโดนแบนอีกแล้วครับ 555 ดีหน่อยรอบนี้เค้าระบุข้อหาชัดมาก ไม่เหมือนรอบที่ผ่านมาไม่ยอมบอกอะไรเลย ของผมโดนเรื่องคอนเท้นน้อย+ไม่ค่อยมีข้อมูลที่เป็นประโยชน์ เพราะผมไม่รู้จะเขียนถึงสินค้าแต่ละตัวยังไง เลยปล่อยว่างไว้ คือของผมจะมีเนื้อหาเปรยไว้นิดหน่อย (ประมาณ 4-5 บรรทัด) เลื่อนลงมาก็เป็นตารางท็อปเทนแบบ mykidneedthat เลย ผมคงต้องไปหัดเขียนคอนเท้นเองบ้างละครับ

สรุปคือวิธีการอาจาร์ยได้ผลดีนะครับ เพิ่งโฟสไป 4 โฟสเอง 2 อาทิตย์ที่ผ่านก็ยุ่งๆไม่ค่อยได้อัพเดตด้วย ก็ยังมียอดขาย ขอบคุณอาจาร์ยมากครับ เหลือเพียงไปฝึกหัดเขียนคอนเท้นออกมาดีๆหน่อยละ เท่านี้ผมว่าน่าจะทำเงินกินกันได้ยาวเลยครับ
ถ้าโดนแบนอย่างนี้จะสมัครใหม่ผ่านมั้ยครับ  :-[

longtam

• *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 01:49:06 PM »
มันมีสินค้าอมาซอนมากมายจะเขียนอย่างไรครับคุณjellyz

หรือค่อยๆเขียน 2 - 3 วัน 1 สินค้าครับ แล้วทำกินยาวๆนี่
ดีเลยครับ จะได้ไม่ต้องทำเว็บใหม่ตลอดเวลาครับ  :)

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 02:00:53 PM »

ถ้าเขาบอกเหตุผลมาชัดเจนแบบนี้ก็ดีครับ เราจะได้แก้ไขได้ตรงจุดว่าปัญหาอยู่ตรงไหน
content ต้องมีบ้างครับ 20-30 บรรทัดก็ยังดี ถ้าแค่ 4-5 บรรทัดดูจะน้อยไปหน่อย
แต่วิธีที่อาจารย์แนะนำมาคงถูกทางแล้วครับ  ของผมก็แตกบ้างแล้ว รอบนี้คงกินยาวจริงๆ

Doody

• *
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 02:08:23 PM »
คุณ jayjay โปรโมทด้วยวิธีไหนครับ

jayjay

• *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 02:10:40 PM »
คุณ jayjay โปรโมทด้วยวิธีไหนครับ

ลองใช้ IG ไปพลางๆก่อน ส่วน Pinterest ยังทำไม่เป็น รออาจารย์สอนในห้อง amazon อยู่ครับ
ส่วน content เอามาจาก buzzsumo ตามที่อาจารย์แนะนำ เมื่อไม่มีคำเตือน ไม่มีการแบน แสดงว่าใช้ได้ เราก็ใช้ต่อไป
plugin ก็ใช้ของฟรีที่อาจารย์แนะนำไว้ในห้องลับ ออกมาดูดีมากทั้งบน pc และ mobile
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2017, 02:15:38 PM โดย jayjay »

longtam

• *
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 02:25:45 PM »
คุณjayjayก็มียอดแล้วหรือครับ

ทำเงินจากอมาซอนกันได้ไวจริงครับ  :)

jellyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 04:26:13 PM »
มันมีสินค้าอมาซอนมากมายจะเขียนอย่างไรครับคุณjellyz

หรือค่อยๆเขียน 2 - 3 วัน 1 สินค้าครับ แล้วทำกินยาวๆนี่
ดีเลยครับ จะได้ไม่ต้องทำเว็บใหม่ตลอดเวลาครับ  :)

เรื่อง Content นี่ปัญหาใหญ่ของผมเลยครับ ยังไม่รู้จะเขียนยังไงเหมือนกันครับเลยปล่อยโล่ง ผลก็คือโดนแบน

ลองใช้ IG ไปพลางๆก่อน ส่วน Pinterest ยังทำไม่เป็น รออาจารย์สอนในห้อง amazon อยู่ครับ
ส่วน content เอามาจาก buzzsumo ตามที่อาจารย์แนะนำ เมื่อไม่มีคำเตือน ไม่มีการแบน แสดงว่าใช้ได้ เราก็ใช้ต่อไป
plugin ก็ใช้ของฟรีที่อาจารย์แนะนำไว้ในห้องลับ ออกมาดูดีมากทั้งบน pc และ mobile

ผมไม่รู้จะหา Content จากไหน ลองเอาชื่อสินค้ามา Search ใน buzzsumo มันก็ไม่ค่อยมีข้อมูลเลย บางทีก็โชว์ของอเมซอน ซึ่งคงเอามาใช้ไม่ได้แน่ๆ เลยลองแก้ปัญหาโดยการอ่านรีวิวในอเมซอนมาเขียนสรุป 3-4 บรรทัด ยังเขียนไปได้ไม่กี่ชิ้นเอง ที่เหลือโล่งตามเคย เลยโดนพี่ซอนแบน

jayjay

• *
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 07:46:06 PM »
ใน buzzsumo ก็มีบทความที่เป็นรีวิวสินค้าครับ แต่ต้องใช้เวลาค้นหานานหน่อย

jellyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 01:31:59 PM »
ใน buzzsumo ก็มีบทความที่เป็นรีวิวสินค้าครับ แต่ต้องใช้เวลาค้นหานานหน่อย

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองค้นอีกที สงสัยผมใจร้อนไปหน่อย ยังไม่ได้สมัครสมาชิกเค้าเลยครับ Search ไปได้ 4-5 ทีก็บอกว่าหมดโควต้าค้นหาละ ผมเลยเซ็งไม่ได้ค้นต่อ

ตอนนี้เลยดัดแปลงอะไรนิดหน่อยหาบทความที่พูดถึงสินค้ารวมๆ เช่น ทำเว็บเกี่ยวกับเสื้อผ้า ผมก็หาบทความเทคนิควิธีการเลือกเสื้อเดรสมาใส่ ความยาวประมาณ 500-600 คำ จากนั้นก็ทำตารางเสื้อเดรส Best 10 แต่ไม่มีรีวิวแยกย่อยแต่ละตัว เดี๋ยวทำแบบนี้เป็นยังไงจะมารายงานผลครับ