ผู้เขียน หัวข้อ: ClickBank 2015  (อ่าน 56875 ครั้ง)

jellyz

• Youtube CC
  • Newbie
  • *
Re: ClickBank 2015
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 12:22:36 PM »
ขอบคุณมากครับ อ.supersonics ผมชอบเว็บแบบ mykidneedsthat.com มากเลยครับ ว่าจะใช้แบบนี้เป็นโมเดลในการลุยอเมซอนอีกครั้ง

supersonics

• Moderator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 04:12:30 PM »
ขอบคุณมากครับ อ.supersonics ผมชอบเว็บแบบ mykidneedsthat.com มากเลยครับ ว่าจะใช้แบบนี้เป็นโมเดลในการลุยอเมซอนอีกครั้ง

ทำ Authority Site ให้ดูดีแบบนี้สักเว็บเดียว ผมว่าดีกว่าไปปั่นเว็บขี้เหร่เป็น subdomain ทีละ 40-50 เว็บแบบที่คนไทยชอบทำกัน
แบบนั้นโดนแบนง่ายมาก แต่แบบนี้เขาดูแว่บเดียวก็ไม่กล้าแบนเราแล้ว เก็บเอาไว้ให้ช่วยขายของให้เขาดีกว่า

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 08:58:16 PM »
ผมเห็นด้วยครับ ทำให้อลังการสักเว็บเดียวก็พอ ดีกว่าไปปั่นเว็บขยะออกมาเป็นร้อย
ถ้าทำออกมาดี ใครเห็นก็เกรงใจ ไม่มีใครกล้าแบนหรอก
แต่คนไทยเราตั้งแต่ไหนแต่ไรมานิยมการปั่นเว็บง่ายๆเร็วๆมากกว่า เลยโดนแบนกันบ่อยๆ
ปีใหม่นี้มาทำเว็บดีๆสวยๆกันดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 09:00:46 PM โดย jayjay »

longtam

• Top Secrets
  • *
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 12:41:29 PM »
ทำเว็บดีๆสักเว็บผมว่าดีครับ ดูแลง่ายถ้าให้ปั่นเป็นพันเป็นหมื่นเว็บ
ผมคงทำไม่ไหวครับ ความสามารถไม่ถึงครับ  :)

jellyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 04:14:34 PM »
ผมโดนแบนไปสอง account แล้วครับ ถ้าสมัครใหม่ด้วยชื่อเดิมได้ไหมครับ หรือต้องใช้ชื่อคนอื่นสมัคร

เลื่อนขึ้นไปอีกนิดครับท่าน ผมได้ตอบไว้ละ

ผมประสบการณ์โดนแบนไป 7-8 ครั้ง บอกได้เลยว่าใช้ข้อมูลเดิมสมัครได้ครับ ส่วนสาเหตุที่ผมโดนแบนไม่ทราบเหมือนกัน ผมทำเว็บจ้างฝรั่งเขียน Content ครับ Content ก็ออกแนว How to เกี่ยวกับสินค้าครับ เช่น ขายเสื้อ ก็ประมาณว่าเลือกเสื้อแบบไหนให้เหมาะกับเราประมาณนี้ครับ แล้วทำ Text Link ไปยังอเมซอน เวลาโดนแบนผมก็เมล์ไปถามว่าผิดกฏข้อไหน เค้าก็ตอบกลับมาโดนส่งลิ้งกฏต่างๆให้อ่าน ผมก็อ่านแล้วอ่านอีกมั่นใจว่าถูกก็ยังโดนแบนอีกงงเลย รูปแบบเว็บโดนรวมก็ทำคล้ายๆกับเจ้าอื่นที่ยังทำขายของอเมซอน ผมละโคตรงงเลย ผมไปถอดใจตอนเจอเซียนฝรั่งที่ขายดีๆยังท้อกับอเมซอน เค้าก็โดนแบนแบบงงๆเหมือนผม  ตอนนี้ผมมีปัญหาว่าทำเว็บแบบไหนถึงไม่โดนแบน เห็นอาจารย์ Supersonics มาปลุกกระแสอเมซอนอีกครั้ง ผมก็ขอลองตามอีกทีละกัน

newcome

• *
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 11:48:43 AM »
เข้า ห้องลับชาว Amazon  ด้วยคนครับอาจารย์
โอนผ่าน ibanking ธ.กรุงเทพ ไปแล้ว วันนี้ครับ
900.79  บาท

jellyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 12:59:24 PM »
ClickBank ได้มาอีก 2 Sale ละครับ ตอนนี้ครบ 5 Sale จากคนซื้อต่างๆกันแล้ว แบบนี้เดี๋ยวเค้าก็จะโอนเงินมาให้ละใช่มั้ยครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 01:14:38 PM »
ClickBank ได้มาอีก 2 Sale ละครับ ตอนนี้ครบ 5 Sale จากคนซื้อต่างๆกันแล้ว แบบนี้เดี๋ยวเค้าก็จะโอนเงินมาให้ละใช่มั้ยครับ

sale ที่จ่ายผ่าน Paypal ไม่นับครับ
เราได้เงินก็จริง แต่เขาไม่นับรวมให้เข้าเกณฑ์การจ่ายเงินครั้งแรก
ต้องเป็นบัตรเครดิตที่แตกต่างกัน 5 ใบ

jellyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 01:46:52 PM »
sale ที่จ่ายผ่าน Paypal ไม่นับครับ
เราได้เงินก็จริง แต่เขาไม่นับรวมให้เข้าเกณฑ์การจ่ายเงินครั้งแรก
ต้องเป็นบัตรเครดิตที่แตกต่างกัน 5 ใบ

ขอบคุณครับอาจารย์ ไปไล่ดูเป็น 3 Visa 2 Paypal แบบนี้รออีก 2 Visa ก็จะได้แล้วใช่มั้ยครับ

Update นิดๆครับ ผมได้เอา mykidneedsthat.com เป็นแม่แบบในการกลับมาลุยป่าอเมซอน ซึ่งส่วนโฟสผมทำได้ใกล้เคียงเค้าละ ตอนนี้ส่วนที่ติดคือ รีวิวส่วนตัวของแต่ละสินค้า ผมคิดไม่ออกได้แต่ปล่อยว่างไว้ สงสัยต้องหัดเขียนรีวิวเองละ คงไปไล่อ่านรีวิวของคนในอเมซอนแล้วมาสรุปเป็นสำนวนตัวเอง เริ่มจากสั้นๆหิ่นๆก่อนละกัน

ส่วนหน้าตาเว็บผมนึกไม่ออกจริงๆว่าจะทำอย่างไรให้ใกล้เคียงเค้า ผมไล่ดูธีมทั้งแบบฟรีและแบบเสียเงินยังไม่มีอันไหนใกล้เคียงเค้าเลย ผมเลยถามเค้าในช่อง Contact us ว่าใช้ธีมอะไร ตั้งแต่วันที่ 2 มีนาคมละ ตอนนี้ยังไม่ตอบกลับมาเลย เงียบกริ๊บ สงสัยกลัวผมไปก็อปปี้เว็บเค้าแน่ๆ 555 อุตส่าห์พิมพ์ตั้งยาว ชมเว็บเค้าว่าสวยอย่างนั้นอย่างนี้ แถมเล่าว่าผมโดนอเมซอนแบนไป 7-8 รอบ นึกว่าจะเห็นใจผมบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2017, 02:02:32 PM โดย jellyz »

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 03:27:06 PM »

ขอบคุณครับอาจารย์ ไปไล่ดูเป็น 3 Visa 2 Paypal แบบนี้รออีก 2 Visa ก็จะได้แล้วใช่มั้ยครับ

บัตรเครดิต 5 ใบนี้ ต้องมี Visa และ Master อย่าน้อยเจ้าละหนึ่งใบ
ถ้าอีกสองใบยังเป็น Visa หมดก็ยังไม่ได้
กรณีนี้วานใครที่ใช้ Master ให้ช่วยซื้อ ebook ราคา 3 เหรียญสักเล่มก็จะผ่านแล้ว
ยุ่งยากแค่ครั้งเดียว พอได้เช็คใบแรกแล้ว ต่อไปก็เข้าบัญชีโดยตรงตลอด

longtam

• *
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 10:27:35 AM »
clickbankตอนนี้เห็นว่าคนไทยสมัครแอคเค้าท์ยากขึ้นครับ

เห็นว่าเพราะมีบางส่วนไปทำผิดกฏเข้า เลยทำให้คนไทยใหม่ๆ
สมัครยาก เห็นมีโพสซื้อแอคเค้าท์กันด้วยนะครับ

ผมไม่ได้เข้าไปในแอคเค้าท์clickbankนานเลย กลัวว่าแอคเค้าท์
จะหายไปหรือเปล่าด้วยครับ  :'(

jellyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 12:37:44 PM »
clickbankตอนนี้เห็นว่าคนไทยสมัครแอคเค้าท์ยากขึ้นครับ

เห็นว่าเพราะมีบางส่วนไปทำผิดกฏเข้า เลยทำให้คนไทยใหม่ๆ
สมัครยาก เห็นมีโพสซื้อแอคเค้าท์กันด้วยนะครับ

ผมไม่ได้เข้าไปในแอคเค้าท์clickbankนานเลย กลัวว่าแอคเค้าท์
จะหายไปหรือเปล่าด้วยครับ  :'(

ClickBank เรื่องสมัครง่ายยากผมไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ของผมเพิ่งสมัครไปเมื่อเดือนธันวาคมปีที่ผ่านมาครับ

แต่บาง Vendor เหมือนเค้าไม่รับสมัครเพิ่มครับ ผมโชคดีที่สมัครไปก่อนที่เค้าจะเข้ม

บาง Vendor จะสมัครได้ต้อง เขียนข้อความไปหาเค้าว่าทำไมเราถึงควรเป็น Affiliate ให้เค้าด้วย

ถ้าเราทำสายขาวยังไงผมก็ว่ายังไปได้นะครับ อย่างผมทำ ClickBank ด้วย IG ตอนแรกก็เห็นพวกผิดกฏเพียบ

เช่น เอาชื่อสินค้าเค้ามาตั้งชื่อ Acc IG สุดท้ายก็ถูกแบนหายไปทีละเจ้า 555 สมน้ำหน้าสะใจผมจริงๆ

4Azlan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 12:23:41 PM »
ตอนนี้ Bing Ads ให้คูปองแบบนี้ครับ สำหรับ new account

Get $100 in search advertising when you spend $25 in Bing Ads.

เรียนถาม อาจารย์ supersonic หรือเพื่อนๆ  แบบนี้เราต้องใช้จ่ายครบ 25$ ถึงจะได้คูปอง 100$ ใช่ป่ะครับ
เดี๋ยวนี้ ของฟรีมักมีเงื่อนไข ยังไงก็ต้องเสียเงินให้เค้า ::)

ลองสมัครไป 1 ครั้ง ผมได้เมล์ตอบมาแบบนี้
Congratulations! You’ve qualified for a $100 Bing Ads coupon.* Follow these steps to create a Bing Ads account and attract new customers:
1 Create your Bing Ads account.
2 Enter your coupon code: xxxxxxxxxxxxxxxxx
3 Post your ads and catch the eye of new customers searching on Bing, Yahoo, AOL and other great sites.
4 After you have spent a total of $25 on Bing Ads, your $100 credit will be automatically applied to your account
Offer expires June 15, 2017

jayjay

• IG Marketing
  • *
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 07:34:42 PM »
ต้องใช้เงินเราเองทำโฆษณาให้ครบ $25 ก่อน แล้วเขาจะเพิ่มให้ฟรีอีก $100
ของฟรีจริงๆเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีแล้ว มันจะมีเงื่อนไขบางอย่างผูกมัดอยู่
ผมมีหลายแอคเคาท์ เมื่อก่อนเคยขอได้ $100 ฟรีๆมาหลายที แต่หลังๆนี้ไม่มีแล้วครับ ถ้าได้มาก็จะเป็นแบบนี้หมด

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 09:21:33 PM »
ตอนนี้ Bing Ads ให้คูปองแบบนี้ครับ สำหรับ new account

Get $100 in search advertising when you spend $25 in Bing Ads.

เรียนถาม อาจารย์ supersonic หรือเพื่อนๆ  แบบนี้เราต้องใช้จ่ายครบ 25$ ถึงจะได้คูปอง 100$ ใช่ป่ะครับ
เดี๋ยวนี้ ของฟรีมักมีเงื่อนไข ยังไงก็ต้องเสียเงินให้เค้า ::)

ข้อมูลที่ผมเอามาเขียนในหนังสือเล่มนั้น ผมได้มาตั้งแต่กลางปีที่แล้ว และผมก็เคยขอคูปองฟรี $100 ได้มาหลายอัน
แต่หลังจากเอามาเขียนในหนังสือแล้ว บางคนบอกมาว่าขอตั้งหลายอีเมลก็ยังไม่ได้บ้าง ได้มาก็มีเงื่อนไขผูกมัดให้ใช้เงินตัวเองก่อน $25 บ้าง
ของฟรีมันมักจะไม่อยู่นาน  ก็ต้องยอมเขา ยังดีกว่าจ่ายเองทั้งหมด