ผู้เขียน หัวข้อ: ClickBank 2015  (อ่าน 56841 ครั้ง)

Doody

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ClickBank 2015
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 07:21:15 PM »
Amazon Affiliate 2017

ถ้าชื่อ นามสกุล เคยโดนแบนไปแล้ว
จำไม่ได้ว่าโดนแบนไปกี่บัญชี ชื่อญาติพี่น้องโดนแบนไปแล้วรึยัง
อาจารย์ซุปพอจะมีทางสมัครมั้ยครับ

ที่โดนแบนนี่มาจาก kdp หรือเปล่าครับ ถ้ามาจากอันโน้น แอคเคาท์นี้เขาถือว่าไม่เกี่ยวกัน

Doody

• *
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 08:16:01 PM »
Amazon Affiliate 2017

https://youtu.be/wdr10iHn0oE

โพสท์ไว้ใน Youtube ครับ
ใครที่มีประสบการณ์มาบ้าง ก็คงไปต่อยอดได้เลย
ใครอยากเรียนรู้เพิ่มเติม ก็จะมีสอนให้ครับ

กำลังโหลดจาก Youtube ไปนอนดูครับ  :D

ผมโหลดไปนอนฟังสองเที่ยวแล้ว ก็พอมองเห็นขั้นตอนเบื้องต้น
แต่ถ้าลงมือทำจริงๆคงต้องการรายละเอียดมากกว่านี้ครับ
มีอีกหลายประเด็นที่ผมยังไม่รู้รายละเอียดโดยเฉพาะ amazon sponsored ads ผมยังไม่เคยทำ
การดึง feed มาใช้ก็ยังทำไม่เป็น ดูจากเว็บตัวอย่างเขายังมีอีกหลายตัวช่วยที่อาจารย์ไม่ได้กล่าวถึงในคลิป
ต้องขอตามไปห้องลับด้วยคนครับ ถ้าเทียบกับ clickbank คงขายง่ายกว่าจริงๆ แต่วิธีทำไม่ได้ง่ายตามไปด้วย

vava

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 10:03:03 AM »
โอนห้องลับ amazon เรียบร้อยค่ะ

BBL
วันที่ 22 ก.พ. 2560
เวลา 09:54 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
จำนวนเงิน 900.09

ขอบคุณ อ.ซุป สำหรับข้อมูลดีๆมากค่ะ
แค่ที่ อ. อัดคลิป intro ให้นี่ก็ประเมินค่าสูงกว่าค่าคอร์สไปเยอะแล้วค่ะ
ดูแค่ในคลิป ก็คิดว่าเห็นเงินแล้ว ทำเองก็คงได้ แต่มันไม่อุ่นใจเท่ามี อ. แนะนำค่ะ ยังไงศิษย์มีครูก็ต้องดีกว่า อิอิ

ประเด็นคือ หนูเคยโดนแบน amazon aff ไป สมัยปั่นเว็บ ไม่รู้จะสมัครใหม่ได้รึป่าว ต้องเปลี่ยน ข้อมูล ชื่อ ที่อยู่ บัญชีธนาคาร ip ที่สมัคร มั้ยคะ
เพื่อนๆท่านใดพอจะมีข้อมูลเรื่องสมัครใหม่มั้ยคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 03:48:35 PM โดย vava »

4Azlan

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 10:22:45 AM »
Amazon ก็น่าสนใจ ฟังดูเหมือนน่าจะทำง่ายกว่า clickbank

มีเพื่อนๆ คนไหนขอ coupon จาก bing ads ได้บ้างครับ
ผมขอไป 2 รอบตั้งแต่ช่วงต้นเดือนกุมภา ช่วงนี้เค้าให้แค่ 50$
แต่ยังไม่ได้รับ code ซะที.. :'(
ใช้ ชื่อกับ email ไม่ซ้ำกันด้วย..หรือว่าต้องขอไปเรื่อยๆ จนกว่าจะได้ครับ :-\

jellyz

• Youtube CC
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 11:42:49 AM »
Amazon ก็น่าสนใจ ฟังดูเหมือนน่าจะทำง่ายกว่า clickbank

มีเพื่อนๆ คนไหนขอ coupon จาก bing ads ได้บ้างครับ
ผมขอไป 2 รอบตั้งแต่ช่วงต้นเดือนกุมภา ช่วงนี้เค้าให้แค่ 50$
แต่ยังไม่ได้รับ code ซะที.. :'(
ใช้ ชื่อกับ email ไม่ซ้ำกันด้วย..หรือว่าต้องขอไปเรื่อยๆ จนกว่าจะได้ครับ :-\

ผมก็ตั้งแต่ปลายมกราละครับ ยังไม่ได้เลย ใช้ไป 3 อีแมวละเงียบกริ๊บเลย

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 11:47:01 AM »
ผมก็ขอ coupon จาก bing ads ไม่ได้เหมือนกันครับ

jellyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 01:45:33 PM »
โอนห้องลับ amazon เรียบร้อยค่ะ

วันที่ 22 ก.พ. 2560
เวลา 09:54 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
จำนวนเงิน 900.09

ขอบคุณ อ.ซุป สำหรับข้อมูลดีๆมากค่ะ
แค่ที่ อ. อัดคลิป intro ให้นี่ก็ประเมินค่าสูงกว่าค่าคอร์สไปเยอะแล้วค่ะ
ดูแค่ในคลิป ก็คิดว่าเห็นเงินแล้ว ทำเองก็คงได้ แต่มันไม่อุ่นใจเท่ามี อ. แนะนำค่ะ ยังไงศิษย์มีครูก็ต้องดีกว่า อิอิ

ประเด็นคือ หนูเคยโดนแบน amazon aff ไป สมัยปั่นเว็บ ไม่รู้จะสมัครใหม่ได้รึป่าว ต้องเปลี่ยน ข้อมูล ชื่อ ที่อยู่ บัญชีธนาคาร ip ที่สมัคร มั้ยคะ
เพื่อนๆท่านใดพอจะมีข้อมูลเรื่องสมัครใหม่มั้ยคะ

ผมประสบการณ์โดนแบนไป 7-8 ครั้ง บอกได้เลยว่าใช้ข้อมูลเดิมสมัครได้ครับ ส่วนสาเหตุที่ผมโดนแบนไม่ทราบเหมือนกัน ผมทำเว็บจ้างฝรั่งเขียน Content ครับ Content ก็ออกแนว How to เกี่ยวกับสินค้าครับ เช่น ขายเสื้อ ก็ประมาณว่าเลือกเสื้อแบบไหนให้เหมาะกับเราประมาณนี้ครับ แล้วทำ Text Link ไปยังอเมซอน เวลาโดนแบนผมก็เมล์ไปถามว่าผิดกฏข้อไหน เค้าก็ตอบกลับมาโดนส่งลิ้งกฏต่างๆให้อ่าน ผมก็อ่านแล้วอ่านอีกมั่นใจว่าถูกก็ยังโดนแบนอีกงงเลย รูปแบบเว็บโดนรวมก็ทำคล้ายๆกับเจ้าอื่นที่ยังทำขายของอเมซอน ผมละโคตรงงเลย ผมไปถอดใจตอนเจอเซียนฝรั่งที่ขายดีๆยังท้อกับอเมซอน เค้าก็โดนแบนแบบงงๆเหมือนผม  ตอนนี้ผมมีปัญหาว่าทำเว็บแบบไหนถึงไม่โดนแบน เห็นอาจารย์ Supersonics มาปลุกกระแสอเมซอนอีกครั้ง ผมก็ขอลองตามอีกทีละกัน

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 03:44:19 PM »

ผมก็หวังเช่นนั้น หวังว่าคนที่เคยมีประสบการณ์มาบ้าง ดูคลิปจบแล้วคงเริ่มต้นได้ทันที
ไอ้เรื่องห้องลับอะไรนี่มีไว้สำหรับคนที่ยังไม่ค่อยเก่ง
ยังมี Tips and Tricks อีกเยอะครับ ผมก็เก็บมาจากบรรดาเจ๊ๆที่เขาทำหลักสูตรขายนั่นแหละ
สำนวนฝรั่งก็ต้องว่า "The best is yet to come."

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 03:51:28 PM »

ฺBing Coupons ผมขอไป 5 emails ได้มา 2 ผมขอไปก่อนที่จะเอามาเขียนในหนังสือ 
พักหลังๆนี่รู้สึกว่าเริ่มขอยากขึ้นกว่าเมื่อก่อน หลายคนบอกว่าขอไปเดือนกว่ามันยังไม่ให้
นโยบายมันเปลี่ยนไปเรื่อยๆ บางประเทศของ่าย บางประเทศขอยาก

supo

• Shopify
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 04:45:01 PM »
โอนแล้วครับ ห้องลับชาว Amazon

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 02:07:49 PM »

ผมประสบการณ์โดนแบนไป 7-8 ครั้ง บอกได้เลยว่าใช้ข้อมูลเดิมสมัครได้ครับ ส่วนสาเหตุที่ผมโดนแบนไม่ทราบเหมือนกัน ผมทำเว็บจ้างฝรั่งเขียน Content ครับ Content ก็ออกแนว How to เกี่ยวกับสินค้าครับ เช่น ขายเสื้อ ก็ประมาณว่าเลือกเสื้อแบบไหนให้เหมาะกับเราประมาณนี้ครับ แล้วทำ Text Link ไปยังอเมซอน เวลาโดนแบนผมก็เมล์ไปถามว่าผิดกฏข้อไหน เค้าก็ตอบกลับมาโดนส่งลิ้งกฏต่างๆให้อ่าน ผมก็อ่านแล้วอ่านอีกมั่นใจว่าถูกก็ยังโดนแบนอีกงงเลย รูปแบบเว็บโดนรวมก็ทำคล้ายๆกับเจ้าอื่นที่ยังทำขายของอเมซอน ผมละโคตรงงเลย ผมไปถอดใจตอนเจอเซียนฝรั่งที่ขายดีๆยังท้อกับอเมซอน เค้าก็โดนแบนแบบงงๆเหมือนผม  ตอนนี้ผมมีปัญหาว่าทำเว็บแบบไหนถึงไม่โดนแบน เห็นอาจารย์ Supersonics มาปลุกกระแสอเมซอนอีกครั้ง ผมก็ขอลองตามอีกทีละกัน

ปัญหาการโดนแบนของ amazon ถ้าอ่านจากกฎแล้ว ผมก็เดาไม่ค่อยถูกว่าเราผิดตรงไหน
ผมว่ามันขึ้นกับจริตของคนตรวจ ถ้ามันดูหน้าเว็บของเราแล้วมันชอบ มันก็ให้ผ่าน มันไม่ชอบมันก็แบนเสียเฉยๆ ทั้งๆที่เราไม่ได้ทำผิดกติกาข้อไหนเลย

ถ้าใครจะเริ่มต้นใหม่ ผมคิดว่า
1) พยายามสร้างหน้าตาเว็บให้ดูดีที่สุดไว้ก่อน คนสวยทำอะไรผิด กรรมการก็ยังหยวนๆให้ ส่วนคนขี้เหร่พลาดนิดเดียวก็มักจะโดนเต็มๆ
2) แบ่งพื้นที่ในเว็บเดียวกันไปทำ affiliate ตัวอื่น เช่น clickbank, sunfrog ด้วย เกิดพลาดท่าโอนอาม่าแบนอีก ก็ยังมีที่ไป

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 03:05:02 PM »
ผมโดนแบนไปสอง account แล้วครับ ถ้าสมัครใหม่ด้วยชื่อเดิมได้ไหมครับ หรือต้องใช้ชื่อคนอื่นสมัคร

jellyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 09:10:56 AM »
ที่ดึง Content จาก Buzzsumo คือที่เรากด Search แล้วมัน Show list Keyword จากเว็บต่างๆ คือเราสามารถใช้ Content จากรายชื่อเว็บเหล่านี้ใช่มั้ยครับแล้วใส่เครดิตให้เค้าด้วย ผมเข้าใจแบบนี้ถูกใช่มั้ยครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 10:48:28 AM »
ที่ดึง Content จาก Buzzsumo คือที่เรากด Search แล้วมัน Show list Keyword จากเว็บต่างๆ คือเราสามารถใช้ Content จากรายชื่อเว็บเหล่านี้ใช่มั้ยครับแล้วใส่เครดิตให้เค้าด้วย ผมเข้าใจแบบนี้ถูกใช่มั้ยครับ

ตามนั้นครับ ใส่ชื่อผู้แต่ง และ URL ของแหล่งที่มา
มันก็คล้ายกับ ezinearticles.com ในอดีต แต่ content มีความหลากหลายและมีคุณภาพกว่า
คนที่เอาบทความมาฝากลิงค์ไว้ที่นี่ ก็เพื่อให้ผู้อื่นเอาไปปล่อยต่อผ่าน socilal media หรือ blog ต่างๆ เพื่อจะได้มี traffic กลับมา

นี่คือรูปแบบของ article marketing ในยุคปัจจุบัน
ต่างจาก ezinearticles.com ที่หวัง traffic จาก google ซึ่งเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ผลแล้ว
buzzsumo หวังผลจาก social media ทุกตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 10:53:17 AM โดย supersonics »

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 11:12:18 AM »
buzzfeed กับ buzzsumo เป็นเว็บในเครือเดียวกัน
buzzfeed เน้นวิดีโอ ส่วน  buzzsumo เน้นบทความ