ผู้เขียน หัวข้อ: ClickBank 2015  (อ่าน 56832 ครั้ง)

newcome

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ClickBank 2015
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 02:59:51 PM »
โอนไปแล้วครับอาจารย์   9 เม.ย. 58  เวลา  11.30   จำนวน  1000.99  บาท เข้า ธ.กรุงเทพ  ครับ

zitane

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 10:54:28 AM »
โอนวันนี้ 10/4/15 10:52:39 เข้า ธ.กรุงเทพครับ จำนวน 1,000.57 บาท ครับ

mangmao

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 05:47:42 PM »
โอนแล้วครับ เข้ากสิกร ยอด 1001 วันที่17/04/58เวลา17.45

FunctionX

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 10:13:06 AM »
แจ้งโอนเงินครับ เข้า ธ.กสิกร ยอด 1000.88 วันที่10/05/58เวลา10.11น    ;D

่jacky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 07:22:52 AM »
คลิกแบงก์ 2017 จะเป็นในรูปแบบไหนบ้างครับ

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 07:51:55 AM »
คลิกแบงก์ 2017 จะเป็นในรูปแบบไหนบ้างครับ

SEO ทุกวันนี้คงเล่นยากแล้วครับ
facebook เขาก็ไม่ค่อยชอบ clickbank มีข้อห้ามเยอะสำหรับสินค้าแบบนี้
สำหรับ ClickBank ในปีใหม่ Bing Ads มาแรงที่สุดครับ

ipcop

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 06:21:20 PM »
แล้วเนื้อหาหนังสือ im 2017 มีเนื้อหาคลิกแบ๊งไหมครับอาจารย์ มีเนื้อหาประมาณไหนครับ เพราะไม่ได้ทำทั้งแอฟ ทั้งเกมส์

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 10:31:23 AM »
แล้วเนื้อหาหนังสือ im 2017 มีเนื้อหาคลิกแบ๊งไหมครับอาจารย์ มีเนื้อหาประมาณไหนครับ เพราะไม่ได้ทำทั้งแอฟ ทั้งเกมส์

มีเรื่อง clickbank อยู่บ้างประมาณ 25%

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 11:52:36 AM »
ตอนนี้ผมมีแนวทางหลักๆที่อยากทำอยู่ 2 เรื่อง
1. Clickbank ผมยังชอบทำกับเจ้านี้อยู่ เพราะไม่เรื่องมากกับ affiliate ถึงขายยากหน่อย แต่ได้ค่าคอมเยอะ
2. Adsense แต่จะเน้น Traffic ในไทย ตอนนี้ Plan ระยะสั้นเน้นทำแบบขำๆก่อน อยากเขียนบทความเองด้วย และอยากมี Fanpage เจ๋งๆ ของตัวเองสัก Page พอดีว่าผมลดความอ้วนจาก 120 เหลือ 70 กว่าโล น่าจะมีคนติดตามผมบ้าง 555 ก็เลยจะเรียบเรียงเนื้อหาเกี่ยวกับสุขภาพมาลงในเว็บตัวเองแบบขำๆ
3. ส่วนเรื่องอื่นๆ ผมอาจจะเจอในหนังสืออาจารย์ครับ อยากลองทำเสื้อยืดในอเมซอนเหมือนกัน แต่ถ้าสมัครตอนนี้คงรออีกนาน

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 12:37:33 PM »
ตอนนี้ผมมีแนวทางหลักๆที่อยากทำอยู่ 2 เรื่อง
1. Clickbank ผมยังชอบทำกับเจ้านี้อยู่ เพราะไม่เรื่องมากกับ affiliate ถึงขายยากหน่อย แต่ได้ค่าคอมเยอะ
2. Adsense แต่จะเน้น Traffic ในไทย ตอนนี้ Plan ระยะสั้นเน้นทำแบบขำๆก่อน อยากเขียนบทความเองด้วย และอยากมี Fanpage เจ๋งๆ ของตัวเองสัก Page พอดีว่าผมลดความอ้วนจาก 120 เหลือ 70 กว่าโล น่าจะมีคนติดตามผมบ้าง 555 ก็เลยจะเรียบเรียงเนื้อหาเกี่ยวกับสุขภาพมาลงในเว็บตัวเองแบบขำๆ
3. ส่วนเรื่องอื่นๆ ผมอาจจะเจอในหนังสืออาจารย์ครับ อยากลองทำเสื้อยืดในอเมซอนเหมือนกัน แต่ถ้าสมัครตอนนี้คงรออีกนาน

เขียนเล่าประสบการณ์ของตัวเองที่ลดจาก 120 เหลือ 70 โล ก็คงมีคนติดตามเพียบแล้วครับ
Clickbank ผมก็ยังชอบทำอยู่ ขายยากแต่ได้ทีละเยอะๆ ตอนนี้เจอวิธีที่ไม่ต้องลงทุนมาก ปีใหม่นี้ก็เลยจะกลับมาทุ่มเทอีกรอบ

jellyz

• Youtube CC
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 02:11:11 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน

ผมแบงค์ครับ ไม่รู้ว่าจะมีคนจำกันได้รึเปล่า ผมเป็น admin อยู่ที่บอร์ดเก่า (sem.or.th)
สงสัยคงมีแต่คุณหนุ่ม / EasyChill เท่านั้นที่จำผมได้แน่ๆ 555

ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้ทำ IM ยุคอเมซอนรุ่งเรือง ไม่ว่ายุค PPC จนกระทั่งมายุคปั่น
หลังจากกลูเกิ้ลออกอัลกอแพนด้ามา เว็บปั่นผมตายสนิทเลย ให้ทำ SEO ผมก็ไม่ค่อยถนัด
ผมเลยหยุดทำอเมซอนไป แล้วไปทำงานประจำกับทำอย่างอื่นแทน
แต่ปลายปี 2015 ผมนึกครึมอกครึมใจไงไม่รู้ ปัดฝุ่นมาทำอเมซอนใหม่โดยใช้สื่อ Social อย่าง IG
ปรากฏว่ามันก็ขายได้ด้วย แต่ทว่าพี่ซอนก็ปรับกฏใหม่เยอะเหลือเกิน ผมก็โดนแบนไป
ผมก็กลับไปอ่านกฏอย่างละเอียดทั้งปรึกษาคุณ หนุ่ม / EasyChill ด้วย จนแล้วจนรอด
ผ่านไป 1 ปี ผมโดนอเมซอนแบนไป 8 รอบ ไปอ่านของฝรั่งที่ว่าเทพๆยังถอดใจกับอเมซอน
ขนาดฝรั่งเจ้าของภาษายังถอดใจ ผมจะไปเหลือเหรอครับ

ผมเลยมองหา IM อื่นๆทำ ทั้งที่ตอนโดนอเมซอนแบนไม่กี่ครั้ง
ก็มีคนเตือนผมให้ทำ IM เจ้าอื่นแทน แต่ผมดันดื้อกว่าจะเชื่อก็ต้องโดนไป 7-8 ครั้ง 5555
ผมนึกถึงคู่มือปล้น ClickBank ที่คุณ supersonics เขียนไว้เมื่อนานมาแล้ว สมัยบอร์ด SEM ยังอยู่
ตอนทำอเมซอนผมก็หยิบมาอ่านหลายรอบแต่ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ รอบนี้ผมกลับอ่านเข้าใจมากขึ้น
แม้ว่าจะเขียนไว้นานแต่เทคนิคหรือแนวทางหลายอย่างก็ยังคงใช้ได้
ผมเลยลองทำ IM กับ ClickBank ดูเมื่อปลายเดือนตุลาคม 2016 ดู
ปรากฏว่าเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ผมขายได้ 2 Sale ผมดีใจมาก แม้ว่ามันจะฟลุ๊คก็เถอะ
แล้วผมนึกเพื่อนๆที่เคยอยู่บอร์ด SEM ด้วยกันว่าเค้าอยู่ที่ไหนกัน จะได้มีเพื่อนร่วมพูดคุยเรื่อง IM กัน
ผมเลยอีเมล์หาคุณ supersonics เลยตามมาเจอที่บอร์ดนี้ครับ ดีใจมากๆที่ยังเห็นสมาชิกชื่อคุ้นๆตาบางท่านยังอยู่กัน
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

แบงค์ / Jellyz

supersonics

• Moderator
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 02:59:06 PM »

ผมแบงค์ครับ ไม่รู้ว่าจะมีคนจำกันได้รึเปล่า ผมเป็น admin อยู่ที่บอร์ดเก่า (sem.or.th)
สงสัยคงมีแต่คุณหนุ่ม / EasyChill เท่านั้นที่จำผมได้แน่ๆ 555

ผมยังจำได้ทั้งคุณแบงค์และคุณหนุ่ม
ขอบคุณในความเอื้อเฟื้อที่ปล่อยให้กระทู้ ClickBank และ Kindle ของผมโลดแล่นอยู่ที่ sem.or.th เกือบสองปี
ยังจำบรรยากาศเก่าๆเมื่อ 7-8 ปีก่อนที่บอร์ดโน้นได้ดี คึกคักและสนุกสนานมาก คนเยอะดี จัดสัมมนาทีมากันเป็นร้อย
แต่ทุกอย่างมีเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และ ดับไป  เมื่อบอร์ดเก่าไม่มีแล้ว พวกเราส่วนหนึ่งก็ย้ายมาปักหลักกันอยู่ที่นี่
จำนวนคนอาจจะไม่มากเหมือนเมื่อก่อน เหลือไม่กี่สิบคนเท่านั้น แต่ก็ยังเกาะกลุ่มกันเหนียวแน่นเหมือนเดิม

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 03:52:54 PM »
ผมยังจำคุณแบงค์ได้ครับ ตอนบอร์ดเก่า (sem.or.th) ผมพลัดหลงเข้าไปได้อย่างไรจำไม่ได้แล้ว สงสัยผีผลัก 555 เข้าไปแล้วก็ไม่ยอมออก จนย้ายมาที่นี่ผมก็ไม่ยอมไปไหนตามเขามาอีก ตั้งใจว่าจะตายคาบอร์ดนี้ล่ะ

jellyz

• Youtube CC
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 09:44:39 AM »

ผมยังจำได้ทั้งคุณแบงค์และคุณหนุ่ม
ขอบคุณในความเอื้อเฟื้อที่ปล่อยให้กระทู้ ClickBank และ Kindle ของผมโลดแล่นอยู่ที่ sem.or.th เกือบสองปี
ยังจำบรรยากาศเก่าๆเมื่อ 7-8 ปีก่อนที่บอร์ดโน้นได้ดี คึกคักและสนุกสนานมาก คนเยอะดี จัดสัมมนาทีมากันเป็นร้อย
แต่ทุกอย่างมีเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และ ดับไป  เมื่อบอร์ดเก่าไม่มีแล้ว พวกเราส่วนหนึ่งก็ย้ายมาปักหลักกันอยู่ที่นี่
จำนวนคนอาจจะไม่มากเหมือนเมื่อก่อน เหลือไม่กี่สิบคนเท่านั้น แต่ก็ยังเกาะกลุ่มกันเหนียวแน่นเหมือนเดิม

ขอบคุณที่ให้ผมได้เป็นส่วนหนึ่งของที่นี้นะครับ

ผมยังจำคุณแบงค์ได้ครับ ตอนบอร์ดเก่า (sem.or.th) ผมพลัดหลงเข้าไปได้อย่างไรจำไม่ได้แล้ว สงสัยผีผลัก 555 เข้าไปแล้วก็ไม่ยอมออก จนย้ายมาที่นี่ผมก็ไม่ยอมไปไหนตามเขามาอีก ตั้งใจว่าจะตายคาบอร์ดนี้ล่ะ

โอ๊ววว... จำผมได้ด้วย ขอบคุณมากครับ คุณพัฒน์คือคุณ Ringgo ใช่มั้ยครับ ตอนบอร์ดเก่าผมก็เห็นบ่อยมากเหมือนกันครับ

ClickBank ที่ผมทำง่ายๆโง่ๆเลยครับ แต่ฟลุ๊คมา 2 Sale ได้ไงไม่รู้ ผมทำแบบนี้เลยครับ
IG -> Landing Page หน้าเดียว เอาจากเจ้าที่เค้าเตรียมไว้ให้เลยครับ -> Pitch Page
IG ผมก็หารูปจาก Google โดยเป็นรูปที่เกี่ยวข้องกับของที่ขาย Caption ก็หาจาก Google
Hashtag ก็คือ Keyword นั้นแหละครับ Search จาก Google อันไหนที่คนใช้เยอะก็ใช้เลย
ประโยคทิ้งเชื้อเชิญให้คลิ๊กมาที่เว็บเรา ก็ใช้ตัวอย่าง Ads สำหรับ PPC นั้นแหละครับ
ผมก็ Post IG ทุกวัน วันละ 1 Post อะครับ
2 Sale ที่ขายได้ก็เป็นสินค้าคนละเจ้ากัน แถมเป็นสินค้าที่ผมไม่มั่นใจว่าจะขายได้เลย

ตอนนี้ก็แตกมาทำ Authority Site เพิ่ม ตามแนวที่คุณ Supersonic แนะนำครับ
ใหม่ๆก็ขยันอัพเดตทุกวัน ตอนนี้เปลี่ยนมาอัพเดตทุกๆ 2 วันละครับ ในอนาคตคงทุกๆ 3 วันแทน 555
ผมยัด Affiliate 4 เจ้าใน Blog เดียว กำลังหาวิธีเพิ่มทราฟฟิคเข้าเว็บอยู่ครับ
ใครมีวิธีเพิ่มทราฟฟิคแบบคุ้มค่าช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ

พัฒน์ (ringo)

• *
    • #redbubblesunsetdesign
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 11:44:48 AM »

โอ๊ววว... จำผมได้ด้วย ขอบคุณมากครับ คุณพัฒน์คือคุณ Ringgo ใช่มั้ยครับ ตอนบอร์ดเก่าผมก็เห็นบ่อยมากเหมือนกันครับ

ยินดีต้อนรับคุณแบงค์ ใช่ครับ...ผมนี่ล่ะนาย Ringgo ของบอร์ดโน้น มาบอร์ดนี้ใช้ชื่อจริง ตอนนี้เป็นเสือลำบาก   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2017, 08:59:17 AM โดย พัฒน์ »