ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่างคำสั่งการจ้างงาน Outsource  (อ่าน 22960 ครั้ง)

Doody

• Top Secrets
  • Hero Member
  • *
Re: ตัวอย่างคำสั่งการจ้างงาน Outsource
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 07:40:39 PM »

ผมจึงเอาสูตรสำเร็จการเขียนนิยายรักมาแสดงให้ดู
แต่คุณจะเอาไปปรับใช้กับแนวอื่นๆก็ได้ การกำหนดแนวทางมาก่อน
มันทำให้เขาทำงานง่ายขึ้น และเราก็จะได้งานที่ตรงกับความต้องการตลาดมากขึ้น 

ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ เมื่อก่อนก็ it's up to you. อย่างเดียว ได้ผลงานมาอย่างที่ว่า
นั่นแหละครับ เละเป็นโจ๊กอ่านไม่รู้เรื่องก็มี พอกำหนดแนวไว้บ้าง เขายังใช้จินตนาการของเขา
ได้ แต่แนวหลักยังเป็นของเรา  ค่อยๆดีขึ้นแล้ว

ผมเอาวิธีเดียวกันมาปรับใช้กับ murder mystery กำหนดไปก่อนว่าใครโดนฆาตกรรม
ใครเป็นฆาตกร ให้เขาไปใส่รายละเอียดมาเอง พอขายได้บ้างแล้วครับ เรื่องต่อไปจะเพิ่มความยาวขึ้น
อันนี้แค่ 18 หน้า ก็พอขายได้ไม่เลว

อีกอย่างหนึ่งคือ ยังสนใจเรื่อง ห้องลับ อยู่ครับ เมื่อไหร่จะเปิดให้เข้าได้เสียที

ถ้าจะเปิดเฉพาะสมาชิก ก็อย่าเก็บค่าสมาชิกให้แพงมาก
สัก 300-400 บาทพอไหวครับ ไอ้ผมไม่เป็นไรหรอก
ทำเงินจาก KDP มาแล้วหลายแสน แค่นี้เล็กน้อยมาก ข้อมูลที่ได้เกินราคาแน่ๆ
เห็นใจเด็กใหม่ๆที่ยังไม่ค่อยได้ตังค์  เขาควรมีโอกาสบ้าง

supersonics

• *
Re: ตัวอย่างคำสั่งการจ้างงาน Outsource
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 08:08:02 PM »

อีกอย่างหนึ่งคือ ยังสนใจเรื่อง ห้องลับ อยู่ครับ เมื่อไหร่จะเปิดให้เข้าได้เสียที

ถ้าจะเปิดเฉพาะสมาชิก ก็อย่าเก็บค่าสมาชิกให้แพงมาก
สัก 300-400 บาทพอไหวครับ ไอ้ผมไม่เป็นไรหรอก
ทำเงินจาก KDP มาแล้วหลายแสน แค่นี้เล็กน้อยมาก ข้อมูลที่ได้เกินราคาแน่ๆ
เห็นใจเด็กใหม่ๆที่ยังไม่ค่อยได้ตังค์  เขาควรมีโอกาสบ้าง

ตอนนี้อะไรๆมันก็แพงทั้งแผ่นดินหมดแล้ว คงจะไม่ซ้ำเติมให้มันหนักขึ้นไปอีกหรอกครับ
ค่าสมาชิกคงไม่มากหรอก แต่ต้องคัดเลือกคนที่คุ้นๆชื่อก่อน
วิธีบางอย่างถ้าทำกันมากๆ มันก็พังเร็ว จบเร็ว แทนที่จะอยู่ได้สักสองปี อาจจะไม่เกินหกเดือน

กำลังเรียบเรียงข้อมูลอยู่่ บางอย่างไม่มีเวลาเขียนก็จะอัดเป็นวิดีโอ สมาชิกเข้าไปเปิดดูได้
มันก็มีอีกหลายอย่างที่ไม่เคยเปิดเผย ก็คงด้วยเหตุผลเดียวกับที่คุณ February ว่าไว้คือ บางอย่างถ้าเปิดมาก
รู้กันในวงกว้าง มันก็เป็นดาบสองคม มาเร็ว ไปเร็ว

แต่ถ้าจำกัดจำนวนสมาชิกกลุ่มเล็กๆที่รู้ใจกันสักไม่กี่สิบคน ก็พอได้ครับ กำลังเร่งทำอยู่ บางทีอาจจะเสร็จ
ในวันสองวันนี้แหละ บางเรื่องไม่เกี่ยวกับ KDP เป็นเรื่อง Youtube ก็มี ShareAsale ก็มี
ผมทดลองมาเยอะ แต่เวลาจะเขียนอธิบายเป็นขั้นตอนไม่ค่อยมี

IM Man

• *
  • "ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน"
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 10:12:32 AM »
ว้าว ห้องลับ  :o
ไว้เตือนสติกันนะครับ

a116

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:16:56 PM »
ว้าว ห้องลับ  :o
สร้างตรงไหนดีคับ หลังตู้เสื้อผ้าหรือในห้องใต้ดินดี  ;D

artitpoo

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:16:59 AM »
วิธีการคัดสมาชิกจะทำงัยครับ
อาจจะก้าวช้าขอให้ได้ก้าว

world

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 07:42:49 PM »
อาจารย์ซุปช่างเป็นคนดีศรีแผ่นดินจริงๆครับ  แผล่บๆ :P

lazongte

• Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 10:38:27 PM »
ผมจะไปกู้เงินมาจ่ายค่าสมาชิกก่อนครับ :)

sarode

• Newbie
  • *
    • งานออนไลน์จ่ายจริง
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 03:00:20 PM »

เวลาเขาส่งมอบงานแล้ว
ถ้าเราตรวจพบว่า เขาลอกของคนอื่นมาส่งเรา
จะต้องขอยกเลิกภายในสามวัน เขาจะคืนเงินให้เรา

คลิกที่ More Options > Got Problems > Reject Delivered Work เพื่อให้เขาแก้ไขใหม่
หรือ Request cancellation ถ้าต้องการเงินคืนโดยไม่ต้องแก้ไขใหม่
ระบุเหตุผลว่าทำไม

เวลาสั่งงานควรระบุตอนท้ายใบสั่งงานให้ชัดเจนว่า
"Work of plagiarism will not be accepted and will not be paid for."

คนนี้ครับ
http://fiverr.com/seriphot122910/create-an-original-love-story-or-fairy-tale-for-you-up-to-1000-words

คนอื่น ๆ จะได้ไม่เผลอไปเลือก
แย่แล้วสิครับ ผมเพิ่งสั่งงานกับคนนี้ไป เพิ่งมาอ่านเจอ แต่ตอนนี้ผมส่งความแจ้งไปแล้วว่าถ้างานที่ได้ไม่ผ่าน copyy scape มจะขอเงินคืน
นี่คืองานออนไลน์ที่ใครๆก็ทำได้
ระบบการทำงานผ่านเน็ต100% รายได้มากกว่า 50,000 ใน 12 เดือน

vcom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 03:02:10 AM »
cyberhubonline.com เขียนแนวนิยายได้ดี หรือป่าวครับ

armpassara

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:16:00 AM »
ต้องการจ้างเขียนหนังสือเด็กควรเขียนว่าอย่างไรดีครับ

I  would like you to write children's books for baby with 20 color illustrations and  a short content for each picture
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 12:24:08 AM โดย armpassara »

supersonics

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 07:15:14 AM »
ต้องการจ้างเขียนหนังสือเด็กควรเขียนว่าอย่างไรดีครับ

I  would like you to write children's books for baby with 20 color illustrations and  a short content for each picture

ภาษาอังกฤษของคุณ armpassara ก็ไม่เลวเหมือนกัน
ถ้าเขียนได้ระดับนี้ เขียนนิทานเองเลยก็ได้
การทำหนังสือเด็กนั้น ตัวนิทานไม่ค่อยเป็นปัญหา เพราะพอจะจ้างเขาเขียนได้ด้วยราคา $10-15
แต่ที่มีปัญหาคือ กาำรทำภาพประกอบให้ดูดีพอที่จะดึงดูดผู้อ่านได้

ถ้าคุณจะจ้างเขาทำ ต้องแยกกันเป็นสองงาน จ้างเขียนตัวนิทานคนหนึ่ง จ้างวาดรูปอีกคนหนึ่ง
เพราะคนเขียนมักจะวาดไม่เป็น และคนวาดก็มักจะเขียนไม่เป็น ถ้าคุณรวมเป็นงานเดียว
แบบนี้จะหาคนรับทำยากมาก

หนังสือแนวนี้ มักจะไปสะดุดตรงภาพประกอบนั่นแหละครับ เพราะจ้างเขาวาดอย่างน้อยก็รูปละ $10
ยี่สิบรูปก็หลายพันบาท และไม่ได้มีหลักประกันอะไรว่าเราจะขายได้ ทางที่ดีคือหัดวาดเองให้เป็น หรือไม่ก็
ใช้ stock photos ให้เป็นประโยชน์ ถ้าจะจ้างเขาทั้งหมด ภาระค่อนข้างหนักครับ

Doody

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:36:58 AM »
ของผมก็ไปจอดตรงภาพประกอบเหมือนกัน
เมื่อก่อน DepositPhotos ให้ใช้ฟรี ยังมีภาพดีๆให้ใช้ได้
ตอนนี้หนังสือเด็กของผมไม่ค่อยเดินเลย คงต้องฝึกวาดภาพเองอย่างหนักเสียแล้ว